ਇਸ Device ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਗਰਮੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤੁਹਾਡੀ ਕਾਰ ਦੇਵੇਗੀ ਸ਼ਿਮਲਾ ਵਰਗੀ ਠੰਡਕ ..

ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਹਮੇਸ਼ਾ AC ਦੀ ਠੰਡੀ ਹਵਾ ਹਰ ਕੋਈ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਲੋਕ ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਦਾ AC ਆਨ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਵੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਦੁਪਹਿਰ ਦੀ ਤੇਜ ਧੁੱਪੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਾਰ ਦਾ AC ਕੰਮ ਕਰਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।Image result for kulcarਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਟੇਕਨੋਲਾਜੀ ਆ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਫਾਇਦਾ ਪਹੁਂਚ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਜੇਬ ਉੱਤੇ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ। ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਡਿਵਾਇਸ ਬਾਰੇ ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਕਾਰ ਵਿੱਚ AC ਦੀ ਹਵਾ ਨੂੰ ਹੋਰ ਠੰਡਾ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।ਸੋਲਰ ਫੈਨ…ਸੋਲਰ ਫੈਨ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਵਿੱਚ AC ਚਲਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ। ਸਭਤੋਂ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਤਾਂ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜਿਸ ਅੱਤ ਦੀ ਗਰਮੀ ਤੋਂ ਤੁਸੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹੋ ਹੁਣ ਉਹੀ ਗਰਮੀ ਇਸ ਸੋਲਰ ਫੈਨ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਕੰਮ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੁਸੀ ਤੇਜ ਧੁੱਪੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਗੱਡੀ ਪਾਰਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸੋਲਰ ਫੈਨ ਦੀ ਸਭਤੋਂ ਖਾਸ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਕਾਰ ਨੂੰ ਕੁੱਝ ਹੀ ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਠੰਡੀ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। 

ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਸੋਲਰ ਫੈਨ ?ਸੋਲਰ ਫੈਨ ਇੱਕ ਮੈਕੇਨਿਕਲ ਫੈਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲਸ ਨਾਲ ਚਲਦਾ ਹੈ। ਜਿਆਦਾਤਰ ਇਸਨੂੰ ਦਿਨ ਦੇ ਸਮੇਂ ਠੰਢਕ ਦੇਣ ਲਈ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਭਤੋਂ ਤੇਜ ਤੱਦ ਚੱਲਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਬਾਹਰ ਦੀ ਗਰਮੀ ਤੇਜ ਹੋਵੇ। ਇਹ ਏਅਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨ ਦੀ ਲਾਗਤ ਨੂੰ ਵੀ ਘੱਟ ਕਰਦਾ ਹੈ।ਕੀਮਤ…ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਚੰਗੇ ਸੋਲਰ ਫੈਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਕੀਮਤ 350 ਰੁਪਏ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ 700 ਤੋਂ 800 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ, ਤੁਸੀ ਜੇਕਰ ਬੈਟਰੀ ਵਾਲੇ ਸੋਲਰ ਫੈਨ ਨੂੰ ਖਰੀਦਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ 1500 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਕਿ 3500 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕਾਰ ਲਈ ਇਸ ਸੋਲਰ ਫੈਨ ਨੂੰ ਤੁਸੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਾਰ ਕੇਅਰ ਸ਼ਾਪ ਤੋਂ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ Amazon ਦੇ ਜਰਿਏ ਵੀ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਨੂੰ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਇਸ ਲਿੰਕ ਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ। amazon.in/solarfan

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.