ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ MRI ਅਤੇ CT ਸਕੈਨ ਦੀ ਸੁਵਿਧਾ, 5000 ਦਾ ਟੈਸਟ ਇੱਥੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਸਿਰਫ਼ 50 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ..

ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧਦੀ ਭੀੜ ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਲੰਮਾ ਇੰਤਜਾਰ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ । ਏਮਆਰਆਈ ( MRI Scan ) ਅਤੇ ਸੀਟੀ ਸਕੈਨ ( CT Scan ) ਵਰਗੀ ਜਾਂਚ ਪ੍ਰਾਇਵੇਟ ਲੈਬ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਮਹਿੰਗੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ ਇਸਲਈ ਲੋਕ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵੱਲ ਭੱਜਦੇ ਹਨ ।ਮਗਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ ਕਿ ਛੇਤੀ ਹੀ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਸਥਿਤ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਇਹ ਦੋਨੇ ਜਾਚਾਂ ਉਪਲੱਬਧ ਹੋਣਗੀਆਂ । ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਜਾਂਚ ਬੇਹੱਦ ਘੱਟ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗੀ ,Image result for bangla sahibਭੀੜ ਤੋਂ ਮਿਲੇਗੀ ਰਾਹਤ..ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਲੰਬੀਆ ਕਤਾਰਾ ਅਤੇ ਭੀੜ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਇਸ ਪਹਿਲ ਤੋਂ ਕਾਫ਼ੀ ਹੱਦ ਤੱਕ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ । ਗੁਰੁਦਵਾਰੇ ਦੇ ਆਸਪਾਸ 5 ਵੱਡੇ ਹਸਪਤਾਲ ਹਨ ,ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਹਜਾਰਾਂ ਮਰੀਜ ਹਰ ਰੋਜ ਇਲਾਜ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ।ਸਸਤੇ ਇਲਾਜ ਅਤੇ ਮੁਫਤ ਜਾਂਚ ਲਈ ਇਹ ਮਰੀਜ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਕਾਰਨ ਕਈ ਮਹੀਨੀਆਂ ਤੱਕ ਆਪਣੀ ਵਾਰੀ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰਦੇ ਹਨ ।Image result for bangla sahib ਲੋਕ ਨਾਇਕ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਏਮਆਰਆਈ ਜਾਂਚ ਲਈ 2 ਸਾਲ ਦੀ ਵੇਟਿੰਗ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਨੰਬਰ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ । ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ 20 – 50 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਮਿਲਣ ਉੱਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਭੀੜ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ ।ਮਰੀਜਾਂ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੇ ਠਹਿਰਣ ਅਤੇ ਖਾਣ ਦੀ ਵੀ ਵਿਵਸਥਾ…ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਮਰੀਜ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਗੁਰੁਦਵਾਰੇ ਵਿੱਚ ਠਹਿਰਣ ਲਈ ਵੀ ਸਰਾ ਵਿੱਚ ਜਗ੍ਹਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਇੱਥੇ ਰਹਿਣ ਦੀ ਵੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਵਿੱਚ ਦੁਪਹਿਰ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਲੰਗਰ ਵੀ ਚੱਲਦਾ ਹੈ,ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ ਸਹੂਲਤ..Image result for bangla sahibਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪਰਿਸਰ ਵਿੱਚ ਏਮਆਰਆਈ ਅਤੇ ਸੀਟੀ ਸਕੈਨ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਪਿਛਲੇ 2 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਮਗਰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਸਾਲ ਨਵੰਬਰ ਤੱਕ ਸਾਰੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਪੂਰੀਆ ਹੋ ਜਾਣਗਿਆ ਅਤੇ ਮਰੀਜਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਇੱਥੇ ਮਿਲਣ ਲੱਗਣਗੀਆਂ । ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਪਰਿਸਰ ਹੁਣ ਇੱਕ ਪਾਲੀਕਲੀਨਿਕ ਹੈ ,ਜਿੱਥੇ ਦੰਦਾਂ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਦੇ ਨਾਲ – ਨਾਲ ਈਸੀਜੀ ਆਦਿ ਦੀ ਵੀ ਸਹੂਲਤ ਹੈ । ਇੱਥੇ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 2 ਵਾਰ ਸਪੇਸ਼ਲਿਸਟ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ।

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.