“ਛੋਟਾ ਮੋਦੀ” ਦੇਖਕੇ ਹੱਸਣਾ ਨਹੀਂ ਕਿਸੇ ਨੇ | Narendra Modi Mimicry

ਜਦੋਂ ਇੱਕ ਛੋਟੀ ਜਿਹੀ ਮੁਸਕੁਰਾਹਟ ਤੁਹਾਡੀ ਫੋਟੋ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਚੰਨ ਲਗਾ ਦਿੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਜਰਾ ਸੋਚੋ ਕਿ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿੰਨੇ ਲਾਭ ਹੁੰਦੇ ਹੋਣਗੇ। ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਨਾ, ‘ਲਾਫਟਰ ਇਜ ਦ ਬੈਸਟ ਮੈਡੀਸਨ।’ ਇਹ ਗੱਲ ਸੋਲ੍ਹਾਂ ਆਨ੍ਹੇ ਸੱਚ ਹੈ ਕਿ ਹਾਸਾ ਲੱਖ ਮਰਜਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਦਵਾਈ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ, ਸਗੋਂ ਸੂਰਤ ਵੀ ਬਿਹਤਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਹਾਸਾ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀਆਂ ਮਾਸਪੇਸ਼ੀਆਂ, ਅੱਖਾਂ, ਜਬੜੇ ਅਤੇ ਹਿਰਦੇ ਦੀਆਂ ਮਾਸਪੇਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਆਰਾਮ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਹੱਸਣ ਦੇ ਹੋਰ ਵੀ ਅਣਗਿਣਤ ਲਾਭ ਹਨ:– ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਆਫ ਮੈਰੀਲੈਂਡ ਦੀ ਇੱਕ ਖੋਜ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੱਸਣ ਦਾ ਸੰਬੰਧ ਸਰੀਰ ਦੇ ਰਕਤ ਸੰਚਾਰ ਨਾਲ ਹੈ। ਇਸ ਖੋਜ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਤੀਭਾਗੀਆਂ ਨੂੰ ਦੋ ਸਮੂਹਾਂ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਹਿਲੇ ਸਮੂਹ ਨੂੰ ਕਾਮੇਡੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਡਰਾਮਾ। ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਕਾਮੇਡੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇਖਕੇ ਜੋ ਪ੍ਰਤੀਭਾਗੀ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਹੱਸ ਰਹੇ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰਕਤ ਸੰਚਾਰ ਹੋਰ ਪ੍ਰਤੀਭਾਗੀਆਂ ਦੀ ਤੁਲਣਾ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਬਿਹਤਰ ਸੀ।

– ਹੱਸਣ ਵਿੱਚ ਤਣਾਅ, ਦਰਦ ਅਤੇ ਝਗੜੇ ਆਦਿ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦੀ ਕਮਾਲ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਡੇ ਦਿਮਾਗ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਰੂਪ ਨਾਲ ਜੋ ਕੰਮ ਹਾਸਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਕੋਈ ਦਵਾਈ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀ। ਮਾਹਿਰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਹੱਸਣਾ ਇਸ ਲਈ ਵੀ ਜਰੂਰੀ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਮਾਜਿਕ ਬਣਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਬਿਹਤਰ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹਿਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤਣਾਅ ਜਾਂ ਅਵਸਾਦ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਸਾਰਾ ਤਣਾਅ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਬਿਲਕੁਲ ਤਣਾਅਮੁਕਤ ਰਹਿੰਦੇ ਹੋ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਤਣਾਅ ਨਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਮਾਨਸਿਕ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
– ਇੱਕ ਖੋਜ ਦੇ ਮੁਤਾਬਿਕ ਆਕਸੀਜਨ ਦੀ ਉਪਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਕੈਂਸਰ ਵਾਲੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਕਾਵਾਂਅਤੇ ਕਈ ਹੋਰ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨਦਾਇਕ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਅਤੇ ਵਾਇਰਸ ਨਸ਼ਟ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਆਕਸੀਜਨ ਜਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦਾ ਸੁਰੱਖਿਆ ਤੰਤਰ ਮਜਬੂਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹੱਸਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਅਸੀਂ ਡੂੰਘਾ ਸਾਹ ਲੈਣ ਅਤੇ ਛੱਡਣ ਦੀ ਕਸਰਤ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਆਕਸੀਜਨ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਬਿਹਤਰ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਅਸੀ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਤਰੋਤਾਜਾ ਅਤੇ ਊਰਜਾਵਾਨ ਰਹਿ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।

– ਅਨੇਕਾਂ ਖੋਜਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਪੋਂਡਲਾਇਟਿਸ ਜਾਂ ਕਮਰ ਦਰਦ ਆਦਿ ਪੀੜਾਦਾਇਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਿੱਚ ਆਰਾਮ ਲਈ ਹੱਸਣਾ ਇੱਕ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਵਿਕਲਪ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਡਾਕਟਰ ਲਾਫਿੰਗ ਥੈਰੇਪੀ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਇਨਾਂ ਰੋਗਾਂ ਵਿੱਚ ਰੋਗੀਆਂ ਨੂੰ ਆਰਾਮ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵੀ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਹੀ ਨਹੀਂ, 10 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਠਹਾਕੇ ਲਗਾਕੇ ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੋ ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਸਕੂਨ ਦੀ ਨੀਂਦ ਵੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।
– ਹਾਸੇ ਮਜਾਕ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਦਿਲ ਅਤੇ ਦਿਮਾਗ ਦੇ ਬੋਝ ਨੂੰ ਤਾਂ ਘੱਟ ਕਰ ਪਾਉਂਦੇ ਹੀ ਹੋ, ਨਾਲ ਹੀ ਖੁਸ਼ ਰਹਿਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਅੰਦਰ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਵੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਰਹਿ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਜੋ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਉਸ ਉੱਤੇ ਬਿਹਤਰ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਫੋਕਸ ਕਰ ਪਾਉਂਦੇ ਹੋ। ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਸਰੀਰ ਆਰਾਮ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਦੇਰ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਮਾਸਪੇਸ਼ੀਆਂ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 45 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਰਿਲੈਕਸ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਰੋਗ ਰੋਕਣ ਵਾਲੀ ਸਮਰੱਥਾ ਵੀ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇੱਕ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣੇ ਆਸ-ਪਾਸ ਵੀ ਖੁਸ਼ੀ ਫੈਲਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਖੂਬ ਹੱਸੋ ਅਤੇ ਆਸ-ਪਾਸ ਵੀ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਫੈਲਾਓ।
Image result for modi
– ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਦਿਲ ਦੀ ਏਕਸਰਸਾਇਜ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਰਕਤ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਬਿਹਤਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿਚੋਂ ਐਂਡੋਰਫਿਨ ਨਾਮਕ ਰਸਾਇਣ ਨਿਕਲਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਦਿਲ ਨੂੰ ਮਜਬੂਤ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਸਿਹਤ ਸਬੰਧੀ ਇਕ ਖੋਜ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਹੱਸਣ ਨਾਲ ਹਾਰਟ – ਅਟੈਕ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।
– ਜੇਕਰ ਸਵੇਰੇ ਦੇ ਸਮੇਂ ਹੱਸਣ ਵਾਲਾ ਯੋਗ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਦਿਨ ਭਰ ਪ੍ਰਸੰਨਤਾ ਅਤੇ ਸਫੂਰਤੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਉਥੇ ਹੀ ਰਾਤ ਵਿੱਚ ਇਹ ਯੋਗ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਨੀਂਦ ਚੰਗੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਹਾਸਾ ਯੋਗ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਹਾਰਮੋਨਸ ਦਾ ਸਰਾਵ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਮਧੂਮੇਹ, ਪਿੱਠ – ਦਰਦ ਅਤੇ ਤਣਾਅ ਤੋਂ ਪੀੜ੍ਹਤ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਲਾਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

About admin

Check Also

ਦੇਖੋ ਕਿਉਂ ਘੋੜੇ ਤੇ ਚੜ੍ਹ ਕੇ 10ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦਾ ਪੇਪਰ ਦੇਣ ਪੁੱਜੀ ਇਹ ਲੜਕੀ,ਕਾਰਨ ਜਾਣ ਕੇ ਉੱਡੇ ਸਭ ਦੇ ਹੋਸ਼,ਦੇਖੋ ਲਾਈਵ ਵੀਡੀਓ ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਅਨੰਦ ਮਹਿੰਦਰਾ ਮਾਈਕ੍ਰੋਬਲਾਗਿੰਗ ਸਾਈਟ ਟਵੀਟਰ ਉਤੇ ਖੂਬ ਸਰਗਰਮ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਆਏ ਦਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.