ਜਾਣੋ ਕਿਡਨੀ ਕੈਂਸਰ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਸਰੀਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਇਹ 6 ਸੰਕੇਤ, ਕੈਂਸਰ ਤੋਂ ਬਚਨ ਲਈ ਰੱਖੋ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ

ਕੈਂਸਰ ਇੱਕ ਜਾਨਲੇਵਾ ਰੋਗ ਹੈ ਜੋ ਸਰੀਰ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਮਨੁੱਖ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕਿਡਨੀ ਇੱਕ ਜ਼ਰੂਰੀ ਅੰਗ ਹੈ। ਕੈਂਸਰ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਡਨੀ ਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਕਿਡਨੀ ਦਾ ਕੈਂਸਰ ਬਹੁਤ ਖਤਰਨਾਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਹਾਲਾਂਕਿ , ਗੁਰਦੇ ਵਿੱਚ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ , ਮਨੁੱਖ ਸਰੀਰ ਕੁੱਝ ਸੰਕੇਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ।
ਠੀਕ ਸਮੇਂ ਤੇ ਇਸ ਸੰਕੇਤਾਂ ਅਤੇ ਲੱਛਣਾਂ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਹੈ । ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਡਨੀ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਲੱਛਣ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੱਮਝ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਗੰਭੀਰ ਰੋਗ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਪਿੱਠ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਦਰਦ
ਪਿੱਠ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਦਰਦ ਨੂੰ ਅਕਸਰ ਆਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਹ ਕਿਡਨੀ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਲੱਛਣ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਇਹ ਦਰਦ ਆਮਤੌਰ ਉੱਤੇ ਤੇਜ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਔਖਿਆਈ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ।
ਪੇਸ਼ਾਬ ਵਿੱਚ ਖੂਨ ਆਓਣਾ
ਕਿਡਨੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਲੱਛਣ ਹੈ ਪੇਸ਼ਾਬ ਵਿੱਚ ਖੂਨ । ਪੇਸ਼ਾਬ ਵਿੱਚ ਖੂਨ ਆਉਣਾ ਗੁਰਦੇ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ । ਕਦੇ-ਕਦੇ ਖੂਨ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਇੰਨੀ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸਦਾ ਪਤਾ ਕੇਵਲ ਪੇਸ਼ਾਬ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ।
ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਖੂਨ ਦੀ ਕਮੀ
ਗੁਰਦੇ ਲਾਲ ਲਹੂ ਕੋਸ਼ਿਕਾਵਾਂ ਦੇ ਉਤਪਾਦਨ ਨੂੰ ਵੀ ਨਿਯਤਰਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਗੁਰਦੇ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਨਾਲ ਲਾਲ ਲਹੂਕੋਸ਼ਿਕਾਵਾਂ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਘੱਟ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਇਹ ਹਾਲਤ ਏਨੀਮਿਆ ਦੇ ਵੱਲ ਲੈ ਜਾਂਦੇ ਹਨ । ਏਨੀਮਿਆ ਦੇ ਕਾਰਨ , ਤੁਸੀ ਜਿਆਦਾਤਰ ਸਮਾਂ ਥਕਾਵਟ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ।

ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਭਾਰ ਘਟਨਾ
ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਬਿਨਾਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੇ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਭਾਰ ਘੱਟ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਕਿਡਨੀ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਟਿਊਮਰ ਫੈਲਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘੱਟ ਭੁੱਖ ਲੱਗ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਖ਼ਰਾਬ ਸਿਹਤ ਵੀ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਨੂੰ ਵੜਾਵਾ ਦੇਵੇਗੀ ।
ਢਿੱਡ ਦੇ ਕੋਲ ਗੰਢ ਬਨਣਾ
ਢਿੱਡ ਦੇ ਚਾਰੇ ਪਾਸੇ ਜਾਂ ਗੁਰਦੇ ਦੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਗੰਢ ਗੁਰਦੇ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਆਮਤੌਰ ਉੱਤੇ ਗੰਢ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਕਠੋਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਇਸ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਕਿਸੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਦਿਖਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।
ਕਿਡਨੀ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਇਲਾਜ
ਕਿਡਨੀ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਇਲਾਜ ਆਮਤੌਰ ਉੱਤੇ ਰੇਡਿਏਸ਼ਨ ,ਕੀਮੋਥੇਰੇਪੀ ਅਤੇ ਸਰਜਰੀ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।  ਗੁਰਦੇ ਦੇ ਕੋਲ ਦੇ ਹੋਰ ਹਿੱਸੀਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂਕਿ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਪ੍ਰਸਾਰ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੇ ।

About admin

Check Also

ਕਿਉਂ ਮਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਾੜ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਲਾਸ਼, ਜਾਣੋ ਇਸਦੇ ਪਿੱਛੇ ਦਾ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਕਾਰਨ

ਅਸੀਂ ਇਹ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਇਕ ਵਕਤ ਆਵੇਗਾ ਜਦੋ ਅਸੀਂ ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.