ਤੁਸੀਂ ਕਦੀ ਵੀ ਆਪਣੀ Car ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬੋਤਲ ਨਾ ਰੱਖੋ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਨੁਕਸਾਨ ..

ਪਾਣੀ ਦੀ ਬੋਤਲ ਸੂਰਜ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਪੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਸੇ ਮੈਗਨੀਫਾਇੰਗ ਗਲਾਸ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲੱਗਦੀ ਹੈ। ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਲਗਭਗ ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਆਦਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬੋਤਲ ਜਰੂਰ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਇਸ ਲਈ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਰਸਤੇ ਵਿੱਚ ਪਿਆਸ ਲੱਗੇ ਤਾਂ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਨੂੰ ਹੋਵੇ ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੋਚਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਹੀ ਪਾਣੀ ਜਿਸਨੂੰ ਜੀਵਨ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਉਹੀ ਤੁਹਾਡੀ ਜਾਨ ਵੀ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਹੁਣ ਤੱਕ ਤੁਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਸੋਚਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਵੇਖ ਕੇ ਤੁਸੀ ਵੀ ਸੋਚਣ ‘ਤੇ ਮਜਬੂਰ ਹੋ ਜਾਓਗੇ ।
ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਪਾਵਰ ਨਾਮ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਬੈਟਰੀ ਟੈੱਕਨੀਸ਼ੀਅਨ ਨੇ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਈ ਹੈ ਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਸ਼ੋਸ਼਼ ਮੀਡੀਆਂ ਅਕਾਓਂਟ ‘ਤੇ ਅਪਲੋਡ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬੋਤਲ ਦੇ ਚਲਦੇ ਤੁਹਾਡੀ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਚਪਨ ਵਿੱਚ ਮੈਗਨੀਫਾਇੰਗ ਗਲਾਸ ਯਾਨੀ ( ਆਵਰਧਕ ਲੈਂਸ ) ਵਲੋਂ ਅੱਗ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲਾ ਖੇਲ ਤਾਂ ਯਾਦ ਹੋਵੇਗਾ ਹੀ , ਜਿਆਦਾਤਰ ਬੱਚੇ ਮੈਗਨੀਫਾਇੰਗ ਗਲਾਸ ਨਾਲ ਅੱਗ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਇਸ ਪ੍ਰਯੋਗ ‘ਤੇ ਹੱਥ ਆਜ਼ਮਾ ਚੁੱਕੇ ਹੋਣਗੇ । Image result for water bottle in carਇਸ ਘਟਨਾ ‘ਚ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਕੁੱਝ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਦਰਅਸਲ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਭਰੀ ਬੋਤਲ ਨੂੰ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਅਜਿਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ਛੱਡ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਬੋਤਲ ‘ਤੇ ਸਿੱਧੇ ਸੂਰਜ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਬੋਤਲ ਦਾ ਪਲਾਸਟਿਕ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਕਿਸੇ ਮੈਗਨੀਫਾਇੰਗ ਗਲਾਸ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ​ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਗਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਬੋਤਲ ‘ਤੇ ਸੂਰਜ ਦੀ ਸਿੱਧੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਪਾਣੀ ਤੋਂ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਬਾਹਰ ਕਾਰ ਦੀ ਬਾਡੀ ਤੱਕ ਪੁੱਜਦੀ ਹੈ । ਪਾਣੀ ਤੋਂ ਹੋ ਕੇ ਨਿਕਲਣ ਵਾਲੀ ਕਿਰਨਾਂ ਦਾ ਤਾਪਮਾਨ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਇਹ ਤਾਪਮਾਨ ਵਧ ਕੇ 250 ਡਿਗਰੀ ਤੱਕ ਵੀ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਇੰਨਾ ਤਾਪਮਾਨ ​ਕਾਰ ਦੀ ਬਾਡੀ ਪਾਰਟ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਸੀਟ ਕਵਰ ਜਾਂ ਫਿਰ ​ਕਿਸੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਫੜ੍ਹਨ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀ ਵੀ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਨੂੰ ਸੱਮਝ ਸਕਦੇ ਹੋ।Image result for water bottle in car
ਅਜਿਹੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਕਦੇ ਵੀ ਤੇਜ ਗਰਮੀ ਦੌਰਾਨ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬੋਤਲ ਨੂੰ ਨਾ ਛੱਡੋ। ਜੇਕਰ ਜਰੂਰੀ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਸੀਟ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਰੱਖੋ ਜਾਂ ਫਿਰ ਅਜਿਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਜਿੱਥੇ ਸੂਰਜ ਦੀ ਸਿੱਧੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਨਾ ਪੈ ਰਹੀ ਹੋਵੇ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੁਸੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਦੀ ਹਾਲਤ ਤੋਂ ਬਚ ਸੱਕਦੇ ਹੋ। ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਕਾਰ ਦੇ ਸੀਟ ਕਵਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੇ ਪਾਰਟ ਸੈਂਸਟਿਵ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਧਣ ਕਾਰਨ ਅੱਗ ਲੱਗਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ।

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.