ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤਿਆਰ ਕਰੋ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਪਾਊਡਰ, ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਮਿਲਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ..

ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਹਰ ਕਿਸੇ ਉੱਤੇ ਸਿਕਸ ਪੈਕ ਐਬਸ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਭੂਤ ਸਵਾਰ ਹੈ। ਸਿਕਸ ਪੈਕ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਫਿਟ ਰਹਿਣ ਲਈ ਸੰਤੁਲਿਤ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਜਿਮ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਪਾਊਡਰ ਲੈਣਾ ਵੀ ਬੇਹੱਦ ਜਰੂਰੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਪਰ ਇਸਦੇ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਹਰ ਕੋਈ ਇਸਨੂੰ ਖਰੀਦ ਨਹੀਂ ਸਕਦਾ, ਇਸਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਪੈਸੇ ਖਰਚ ਕੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਆਓ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ ਕਿਵੇਂ.. ਜ਼ਰੂਰੀ ਸਾਮਗਰੀ.. 100 ਗਰਾਮ ਬਦਾਮ ..100 ਗਰਾਮ ਸੋਇਆਬੀਨ .. 100 ਗਰਾਮ ਮੂੰਗਫਲੀ

  • 100 ਗਰਾਮ ਮਿਲਕ ਪਾਊਡਰ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਤਰੀਕਾ..ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜਾਂ ਨੂੰ ਬਲੇਂਡਰ ਵਿੱਚ ਪਾਕੇ ਇਕੱਠੇ ਪੀਸ ਲਓ। ਯਾਦ ਰਹੇ ਕਿ ਸਾਰੀ ਸਾਮਗਰੀ ਬਰਾਬਰ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਹੀ ਲਵੋ।ਬਸ ਰੇਡੀ ਹੋ ਗਿਆ ਘਰ ਉੱਤੇ ਬਣਾਇਆ ਹੋਇਆ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਪਾਊਡਰ। ਤੁਸੀ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਮਿਲਕ ਪਾਊਡਰ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਚਾਕਲੇਟ ਪਾਊਡਰ ਦਾ ਵੀ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਨੂੰ ਖਾਣ ਦਾ ਠੀਕ ਤਰੀਕਾ : ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਇੱਕ ਗਲਾਸ ਦੁੱਧ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸਨੂੰ ਪੀਓ, ਇਸਦਾ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਜਿਮ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਇਸ ਪਾਊਡਰ ਦੇ 5 ਤੋਂ 6 ਚੱਮਚ ਪੀਓ। ਬੱਚੇ ਜੋ ਜਿਮ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਉਹ ਵੀ ਦੁੱਧ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਪਾਊਡਰ ਨੂੰ ਸਿਰਫ 3 ਤੋਂ 4 ਹੀ ਚੱਮਚ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਬੁਜੁਰਗ ਵੀ ਇਸ ਪਾਊਡਰ ਨੂੰ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 4 ਤੋਂ 5 ਚੱਮਚ ਲੈਣਗੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹੱਡੀਆਂ ਨੂੰ ਕੈਲਸ਼ਿਅਮ ਮਿਲੇਗਾ।
  • ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤਾਂ ਵੀ ਤੰਦੁਰੁਸਤ ਬੱਚਾ ਪਾਉਣ ਲਈ 4 ਤੋਂ 5 ਚੱਮਚ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਪਾਊਡਰ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਅਨਿਯੰਤ੍ਰਿਤ ਪੀਰਿਅਡਸ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਔਰਤਾਂ ਵੀ ਇਸਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.