ਦੇਖੋ ਕਿਵੇਂ ਆਪਣੀ ਅੰਨ੍ਹੀਂ ਮਾਂ ਨੂੰ ਵਹਿੰਗੀ ‘ਚ ਬਿਠਾ ਕੇ 38 ਹਜ਼ਾਰ KM ਚੱਲਿਆ ਇਹ ਪੁੱਤਰ,ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਮੱਧ-ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਕੈਲਾਸ਼ ਗਿਰੀ ਨੇ ਸ਼ਰਵਣ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨੂੰ 22 ਸਾਲ ਤੱਕ ਕਾਂਵੜ ਵਿੱਚ ਬਿਠਾ ਕੇ 24 ਧਾਮਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਕਰਾਈ । 16 ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਘੁੰਮ ਕੇ 38 ਹਜਾਰ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਚੱਲੇ ਕੈਲਾਸ਼ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਜਬਲਪੁਰ ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਆਗਰਾ ਪਹੁੰਚੇ ਕੈਲਾਸ਼ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਕਟੰਗੀ (ਐਮਪੀ) ਦੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਆਸ਼ਰਮ ਖੋਲ੍ਹਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬਜ਼ੁਰਗ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਹੋ ਸਕੇ। ਉਹ ਤਾਜ ਨਗਰੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਭਗਤਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਆਏ ਸਨ।ਮਾਂ ਨੇ ਮੰਗੀ ਸੀ ਮੰਨਤ,ਬੇਟੇ ਨੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੀਤੀ ਪੂਰੀ-ਕੈਲਾਸ਼ ਗਿਰੀ ਮੂਲ ਰੂਪ ਤੋਂ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਜਬਲਪੁਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਹਨ। ਪਿਤਾ ਦਾ ਨਾਮ ਸ਼੍ਰੀਪਾਲ ਅਤੇ ਮਾਂ ਦਾ ਨਾਮ ਕੀਰਤੀ ਦੇਵੀ ਸ਼੍ਰੀਪਾਲ ਹੈ। ਪਿਤਾ ਦੀ ਕੈਲਾਸ਼ ਦੇ ਬਚਪਨ ਵਿੱਚ ਹੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਵੱਡੇ ਭਰਾ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਕੈਲਾਸ਼ ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਬ੍ਰਹਮਚਾਰੀ ਸਨ। ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਨਾ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਵੀ ਮਾਂ ਕੀਰਤੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪੂਰਾ ਖਿਆਲ ਰੱਖਿਆ।

ਸਾਲ 1994 ਵਿੱਚ ਦਰਖਤ ਤੋਂ ਡਿੱਗਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੈਲਾਸ਼ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵਿਗੜ ਗਈ ਅਤੇ ਬਚਣਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੋ ਗਿਆ। ਮਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਠੀਕ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਨਰਮਦਾ ਪਰਿਕਰਮਾ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਨਤ ਮੰਗੀ। ਠੀਕ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਕੈਲਾਸ਼ ਨੇ ਅੰਨ੍ਹੀ ਮਾਂ ਦੀ ਮੰਨਤ ਪੂਰੀ ਕਰਾਉਣ ਦੀ ਸੋਚੀ, ਪਰ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਸਨ। ਕਈ ਦਿਨ ਸੋਚਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਮਾਂ ਨੂੰ ਕਾਂਵੜ ਵਿੱਚ ਬਿਠਾਕੇ ਨਰਮਦਾ ਪਰਿਕਰਮਾ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਨਿਕਲ ਗਿਆ।ਕੈਲਾਸ਼ ਨੇ ਦੱਸਿਆ,ਮੈਂ ਸਿਰਫ 200 ਰੁਪਏ ਲੈ ਕੇ ਘਰ ਤੋਂ ਨਿ‍ਕਲਿਆ ਸੀ, ਭਗਵਾਨ ਵਿਵਸਥਾ ਕਰਦਾ ਚਲਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਮਾਂ ਦੀ ਇੱਛਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮੈਂ ਅੱਗੇ ਵਧਦਾ ਚਲਾ ਗਿਆ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕੈਲਾਸ਼ ਹੁਣ ਤੱਕ ਨਰਮਦਾ ਪਰਿਕਰਮਾ, ਕਾਸ਼ੀ , ਆਯੋਧਿਆ, ਇਲਾਹਾਬਾਦ, ਚਿਤਰਕੂਟ , ਰਾਮੇਸ਼ਵਰਮ, ਤ੍ਰਿਪੁਤੀ, ਜਗਨਾਥਪੁਰੀ, ਗੰਗਾਸਾਗਰ , ਤਾਰਾਪੀਠ, ਬੈਜਨਾਥ ਧਾਮ, ਮਿਥਲਾ, ਨੀਮਸਾਰਾਂਡ, ਬਦਰੀਨਾਥ, ਕੇਦਾਰਨਾਥ, ਰਿਸ਼ੀਕੇਸ਼, ਹਰਿਦੁਆਰ, ਪੁਸ਼ਕਰ, ਦਵਾਰਿਕਾ, ਰਾਮੇਸ਼ਵਰਮ, ਸੋਮਨਾਥ , ਜੂਨਾਗੜ, ਮਹਾਕਾਲੇਸ਼ਵਰ, ਮੈਹਰ , ਬਾਂਦਪੁਰ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮਥੁਰਾ, ਵ੍ਰੰਦਾਵਨ ਛੁਰੀ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਵਾਪਸ ਜਬਲਪੁਰ ਤੱਕ ਗਏ। ਜਬਲਪੁਰ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਡੀਐਮ ਨੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਵੀ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਸ਼ਰਮ ਲਈ ਜਗ੍ਹਾ ਦੇਣ ਦਾ ਬਚਨ ਵੀ ਕੀਤਾ।

22 ਸਾਲ ਤੱਕ ਇਹ ਰਿਹਾ ਰੂਟੀਨ-ਕੈਲਾਸ਼ ਨੇ ਦੱਸਿਆ, 22 ਸਾਲ ਵਲੋਂ ਰੋਜਾਨਾ ਸਵੇਰੇ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਾਂ ਦਾ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਲੈਣਾ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਭੂ ਇੱਛਾ ਤੱਕ ਕਾਂਵੜ ਵਿੱਚ ਮਾਂ ਨੂੰ ਬਿਠਾ ਕੇ ਚੱਲਦੇ ਸਨ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਖਾਣਾ ਫਿ‍ਰ ਆਰਾਮ ਕਰਦੇ ਸਨ। ਮਾਂ ਨੂੰ ਆਰਾਮ ਕਰਾਉਦੇ ਸਮੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੈਰ ਦਬਾਉਣਾ ।ਫਿ‍ਰ ਧੁੱਪ ਘੱਟ ਹੁੰਦੇ ਹੀ ਫਿਰ ਚੱਲ ਪੈਂਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਦੇਰ ਰਾਤ ਤੱਕ ਚਲਦੇ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਭਗਤ ਰਹਿਣ–ਖਾਣ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਕਰਾ ਦਿੰਦੇ ਸਨ। ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕਾਂਵੜ ਚੁੱਕਣ ਨਾਲ ਮੋਢਿਆ ਉੱਤੇ ਡੂੰਘੇ ਜ਼ਖ਼ਮ ਹੋ ਗਏ ਸਨ , ਜਿਸ ਉੱਤੇ ਰੋਜ ਦਵਾਈ ਲਗਾਉਣੀ ਪੈਂਦੀ ਸੀ।

ਕੀ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਮਾਂ-ਕੈਲਾਸ਼ ਦੀ ਮਾਂ ਕੀਰਤੀ ਕਿਸੇ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੀ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਤਾਰੀਫ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਸਾਰਿਆ ਨੂੰ ਮਾਤਾ–ਪਿਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਦੀ ਸਿਖ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਕੀਰਤੀ ਦੇਵੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ, ਕੋਈ ਅਜਿਹੀ ਮਾਂ ਹੋਵੇਗੀ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਜੋ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਦਿਲੋਂ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਨਾ ਦਿੰਦੀ ਹੋਵੇ, ਮੈਨੂੰ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਨਿਰਪੱਖ ਪਿਆਰ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਦੱਸਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ।

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.