ਦੇਖੋ ਕਿਵੇਂ ਗਰਮੀ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅੱਧਾ, ਅਪਣਾਓ ਇਹ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕੇ …

ਅਕਸਰ ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਉਣ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਸਿੱਧਾ ਅਸਰ ਘਰ ਦੇ ਬਜਟ ਉੱਤੇ ਪੈਂਦਾ ਹੈ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿਲ ਕਿਵੇਂ ਘੱਟ ਆਵੇ ਇਸਦੇ ਲਈ ਹਰ ਛੋਟੇ – ਵੱਡੇ ਤਰੀਕੇ ਅਪਨਾਉਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ । ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਘਰ ਦੇ ਫੈਨ , ਬੱਲਬ ਅਤੇ ਏਸੀ ਵਰਗੇ ਹੋਮ ਅਪਲਾਇੰਸ ਦਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਤਾਂਕਿ ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਬਿਲ ਘੱਟ ਆਵੇ ।ਤਾਂ ਚਲੋ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਸਰਲ ਉਪਾਅ ਦੱਸਾਂਗੇ , ਜਿਸਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਦਾ ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ ਅੱਧਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ।LED ਬੱਲਬ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ…ਪੂਰੇ ਘਰ ਵਿੱਚ LED ਬੱਲਬ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ, ਅਕਸਰ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਪਿੱਲੇ ਵਾਲੇ ਬੱਲਬ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ , ਜਿਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਖਪਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ ਵਧਕੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ।ਫਾਲਤੂ ਵਿੱਚ ਨਾ ਚਲਾਓ ਪੱਖਾਂ- ਬੱਲਬ…ਅਸੀ ਆਪਣੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਜਗ੍ਹਾਵਾਂ ਦੇ ਪੱਖੇ ਅਤੇ ਬੱਲਬ ਫਾਲਤੂ ਵਿੱਚ ਚਲਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਖਪਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਸਿੱਧਾ ਅਸਰ ਤੁਹਾਡੇ ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ ਉੱਤੇ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ।ਠੀਕ ਸਮਾਂ ਤੇ ਭਰੋ ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ…ਕਈ ਵਾਰ ਸਾਨੂੰ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿਲ ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਪਤਾ ਚੱਲਦਾ ਹੈ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਵਧੇ ਹੋਏ ਮੀਟਰ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਿਲ ਜਮਾਂ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ । ਇਸਲਈ ਜਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਸਮਾਂ ਤੇ ਬਿਲ ਜਮਾਂ ਕਰੋ । ਜੇਕਰ ਬਿਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਮਾਂ ਤੇ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਾਓ । ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਏਕਸਟਰਾ ਬਿਲ ਨਹੀਂ ਜਮਾਂ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ ।AC ਦਾ ਇਸ ਤਰਾਂ ਕਰੋ ਇਸਤੇਮਾਲ..AC ਖਰੀਦਦੇ ਸਮੇ ਸਟਾਰ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਉਸ ਵਿੱਚ ਆਟੋਮੈਟਿਕ ਦੇ ਆਪਸ਼ਨ ਨੂੰ ਆਨ ਰੱਖੋ ਤਾਂ ਕਿ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੁਲਿੰਗ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਵੇ । ਇਸਤੋਂ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਪਤ ਨਹੀਂਂ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਬਿਲ ਵੀ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਘੱਟ ਆਵੇਗਾ ।

Related posts

Leave a Comment