ਬੱਚੀ ਦੀ ਹੱਥ ਲਿਖਤ ਕੰਪਿਊਟਰ ਦੀ ਲਿਖਾਈ ਨੂੰ ਵੀ ਛੱਡਦੀ ਹੈ ਪਿੱਛੇ,ਇਸ ਭੈਣ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇੰਸਾਨ ਦੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਉਸਦੇ ਕਰੈਕਟਰ ਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ – ਪੱਤਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ .ਹਰ ਇੰਸਾਨ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਦੀ ਉਸਦੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਸੱਬਤੋਂ ਉੱਤਮ ਹੋ . ਉੱਤੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਲੋਕ ਅਜਿਹੇ ਹੁੰਦੇ ਹੈ , ਜਿਨ੍ਹਾਂਦੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਵਾਸਤਵ ਵਿੱਚ ਬਿਲਕੁਲ ਪਰਫੇਕਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ . ਇੰਸਾਨ ਕਿੰਨੀ ਵੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਲੈ ਉੱਤੇ ਕਦੇ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਲਿਖਿਆ ਪਾਉਂਦਾ ਜਿਨੂੰ ਵੇਖ ਕਰ ਲੱਗੇ ਦੀ ਇਹ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਤਾਂ ਬਿਲਕੁਲ ਕੰਪਿਊਟਰ ਨੇ ਨਿਕਲੀ ਕਾਪੀ ਵਰਗਾ ਵਿੱਖਦੀਆਂ ਹਨ |

ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਵੇਖ ਕਰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਦੀ ਜਿਵੇਂ ਕੰਪਿਊਟਰ ਵਲੋਂ ਲਿਖਕੇ ਉਸਦਾ ਪ੍ਰਿੰਟ ਆਉਟ ਕੱਢਿਆ ਹੋ : ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹੈ ਨਹੀਂ “ਕੌਣ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਸਮਾਨ ਵਿੱਚ ਛੇਦ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ , ਇੱਕ ਪੱਥਰ ਤਾਂ ਤਬੀਅਤ ਵਲੋਂ ਉਛਾਲਾਂ ਯਾਰਾਂ” ਬਸ ਇਸ ਕਹਾਵਤ ਨੂੰ ਚਰਿਤਾਰਥ ਕੀਤਾ ਹੈ ਨੇਪਾਲ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਕੁਦਰਤ ਮੱਲਿਆ ਨੇ ਇਸ ਕੁੜੀ ਦੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਵੇਖ ਕਰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਦੀ ਜਿਵੇਂ ਇਸ ਬੱਚੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਹੱਥਾਂ ਵਲੋਂ ਨਹੀਂ ਲਿਖਕੇ ਕਿਸ ਕੰਪਿਊਟਰ ਵਲੋਂ ਲਿਖਕੇ ਉਸਦਾ ਪ੍ਰਿੰਟ ਆਉਟ ਕੱਢਿਆ ਹੋ . ਕੁਦਰਤ ਹੁਣੇ ਅੱਠਵੀ ਕਲਾਸ ਦੀ ਸਟੂਡੇਂਟ ਹੈ . ਉਹ ਨੇਪਾਲ ਦੇ ਫੌਜੀ ਆਵਸੀਏ ਮਹਾਂਵਿਦਿਆਲਾ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਦੀ ਹੈ |ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਵੇਖਕੇ ਬੜੋ – ਬੜੋ ਨੂੰ ਮੁੜ੍ਹਕੇ ਆ ਜਾਂਦੇ ਹਨ . ਆਪਣੀ ਇਸ ਖੂਬਸੂਰਤ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਲਈ ਕੁਦਰਤ ਨੂੰ ਨੇਪਾਲ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਫੌਜ ਨੇ ਪੁਰਸਕ੍ਰਿਤ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ . ਇਸ ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀ ਵੇਖ ਸੱਕਦੇ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਬੱਚੀ ਦੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਕਿੰਨੀ ਖੂਬਸੂਰਤ ਹੋ . ਚੰਗੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਹੋਣ ਦੇ ਕਈ ਫਾਇਦੇ ਹੈ . ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਚੰਗੀ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਇੰਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸਾਹਮਣੇ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਉੱਤੇ ਅੱਛਾ ਪੈਂਦਾ ਹਨ ਸਗੋਂ ਟੀਚਰਸ ਵੀ ਇਹੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹੈ ਦੀ ਚੰਗੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਵਾਲੇ ਸਟੂਡੇਂਟਸ ਨੂੰ ਏਗਜਾਮ ਵਿੱਚ ਚੰਗੇ ਮਾਰਕਸ ਵੀ ਮਿਲਦੇ ਹੈ |ਨੀ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਬੱਚੀ ਦੀ ਇੰਨੀ ਚੰਗੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਕਿਸੇ ਚਮਤਕਾਰ ਸੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਉੱਤੇ ਅਜਿਹੀ ਖੂਬਸੂਰਤ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਇਸ ਬੱਚੀ ਨੇ ਵੱਡੀ ਹੀ ਮਿਹਨਤ ਵਲੋਂ ਪਾਈ ਹੈ . ਕੁਦਰਤ ਨੇ ਕਾਫ਼ੀ ਮਿਹਨਤ ਕਰਕੇ ਆਪਣੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਬਣਾਇਆ ਹੈ . ਕੁਦਰਤ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰੋਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਦੀ ਉਹ ਰੋਜਾਨਾ ਦੋ ਘੰਟੇ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਪ੍ਰੈਕਟਿਸ ਕਰਦੀ ਸੀ , ਜਸਕੀ ਬਦੌਲਤ ਉਸਦੀ ਹੈਂਡ ਰਾਇਟਿੰਗ ਅੱਜ ਇਸ ਕਾਬਿਲ ਹੋਈਆਂ ਹੈ

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.