ਲਓ ਆ ਗਏ ‘ਕੌਮ ਦੇ ਠੇਕੇਦਾਰ’ | Akali Dal Mann | Damdami Taksal Ajnala

ਕਾਰ ਸੇਵਾ ਵਾਲੇ ਬਾਬਿਆਂ ਵਲੋਂ ਢਾਹੀ ਗਈ ਸ੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਤਰਨਤਾਰਨ ਦੀ ਦਰਸ਼ਨੀ ਡਿਉੜੀ ਤੇ ਇਸ ਕਰਤੂਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਥ ਵਲੋਂ ਇਹਨਾਂ ਬਾਬਿਆਂ ਖਿਲਾਫ ਜੰਗ ਦਾ ਐਲਾਨ ਦੇਖਕੇ ਇਸ ਤਰਾਂ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਕਿ ਪੰਥ ਜਾਗ ਚੁੱਕਾ ਹਿਰ…ਪਰ ਜਰਾ ਠਹਿਰੋ…!!

ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਖਬਰ ਦੇਵਾਂਗੇ ਜੋ ਇਹ ਸਾਬਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਪੰਥ ਬੇਸ਼ੱਕ ਜਾਗ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਪਰ ਪੰਥ ਦੇ ਠੇਕੇਦਾਰ ਅਜੇ ਵੀ ਆਪਣੀ-ਆਪਣੀ ਡਫਲੀ ਵਜਾ ਕੇ ਡਾਲਰ ਇੱਕਠੇ ਕਰਨ ਦੀ ਹੋੜ ਵਿਚ ਹਨ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੀ ਤਾਜੀ ਖਬਰ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਢਾਹੀ ਗਈ ਦਰਸ਼ਨੀ ਡਿਉੜੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸਿੱਖ ਸੰਗਤ ਵਲੋਂ ਜੋ ਧਰਨਾ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ
Image result for tarn taran darshni deodi
ਉਹ ਧਰਨਾ ਹੁਣ ਸੰਗਤ ਦਾ ਨਾ ਹੋ ਕੇ ਪੰਥ ਦੇ ਠੇਕੇਦਾਰਾਂ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਵਿਚ ਚਲਾ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਪੰਥ ਦੀਆਂ 2 ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦਮਦਮੀ ਟਕਸਾਲ ਅਜਨਾਲਾ ਤੇ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਯਾਨੀ ਮਾਨ ਦਲ ਆਪੋ ਆਪਣੇ ਜਥੇਦਾਰਾਂ ਨਾਲ ਯਾਨੀ ਦਮਦਮੀ ਟਕਸਾਲ ਅਜਨਾਲਾ ਭਾਈ ਅਮਰੀਕ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਤੇ ਮਾਨ ਦਲ ਭਾਈ ਧਿਆਨ ਸਿੰਘ ਮੰਡ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੇਖੋ ਵੇਖੋ ਤੇ ਆਹਮੋ ਸਾਹਮਣੇ ਧਰਨੇ ਤੇ ਬੈਠ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਹੈਰਾਨਗੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਧਿਰਾਂ ਪੰਥ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਮੁਕਾਮ ਰੱਖਦੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਪੰਥ ਦੇ ਸਾਂਝੇ ਮਸਲਿਆਂ ਤੇ ਵੱਖੋ ਵੱਖ ਹੋ ਕੇ ਬੈਠਣਾ ਕੀ ਸਹੀ ਹੈ ?? ਜੇ ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਧਿਰਾਂ ਪੰਥ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹਨ ਫਿਰ ਧਰਨੇ ਵੱਖ ਕਿਉਂ ?? ਕੀ ਡਾਲਰਾਂ ਦੀ ਵੰਡ ਦਾ ਮਸਲਾ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ??
Image result for tarn taran darshni deodiਕਿਉਂਕਿ ਡਿਉੜੀ ਢਾਹੁਣ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸੰਗਤ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇੱਕੋ ਥਾਂ ਤੇ ਧਰਨਾ ਲੈ ਕੇ ਬੈਠੀ ਸੀ ਪਰ ਹੁਣ ਇਹ ਕੌਮ ਦੇ ਘੜੱਮ ਚੌਧਰੀ ਆਪਣੀ ਆਪਣੀ ਪਾਰਟੀ ਤੇ ਜਥੇਬੰਦੀ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਸਮਝਦੇ ਹੋਏ ਤੇ ਮਾਇਆ ਦੇ ਲਾਲਚ ਵਿਚ ਵੇਖੋ ਵੱਖ ਧਰਨਿਆਂ ਤੇ ਬੈਠੇ ਹਨ। ਹੁਣ ਦੱਸੋ ਪੰਥ ਕਿਸ ਕੋਲ ਜਾਵੇ ??

About admin

Check Also

ਇਹ ਹੈ ਅਨੋਖੀ ਯਾਤਰਾ | Amritsar ਤੋਂ Sri Hazur Sahib ਤੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਸਮੇਤ ਪੈਦਲ ਯਾਤਰਾ

ਤਖ਼ਤ ਸੱਚਖੰਡ ਸ੍ਰੀ ਹਜ਼ੂਰ ਸਾਹਿਬ, ਸਾਹਿਬੇ ਕਮਾਲ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ਦੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.