Mobile ਨਾਲ ਕੰਟਰੋਲ ਹੋਵੇਗੀ ਹੁੰਡਈ ਦੀ ਨਵੀਂ SUV,ਮਈ ਦੇ ਇਸ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗੀ ਲਾਂਚ

ਦੇਸ਼ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰ ਨਿਰਮਾਤਾ ਕੰਪਨੀ ਹੁੰਡਈ ਸਭ ਫੋਰ ਮੀਟਰ ਕਾੰਪੈਕਟ ਏਸਿਊਵੀ ਸੇਗਮੇਂਟ ਵਿੱਚ Hyundai Venue ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀਆ ਤਿਆਰੀਆਂ ਪੂਰੀਆ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ । Hyundai ਦੀ ਇਸ ਕਾਰ ਨੂੰ ਅਗਲੀ 17 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਦਿਖਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ । ਹੁੰਡਈ ਨੇ ਇਸ ਏਸਿਊਵੀ ਵਿੱਚ 33 ਵਧੀਆ ਕਨੇਕਟਿਵਿਟੀ ਫੀਚਰਸ ਦਿੱਤੇ ਹਨ ,
ਹੁੰਡਈ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਵੋਡਾਫੋਨ ਅਤੇ ਆਇਡਿਆ ਦਾ ਸਾਥ : ਜਿਵੇਂ ਕ‌ਿ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਕਨੇਕਟਿਵਿਟੀ ਫੀਚਰਸ ਨਾਲ ਲੈਸ ਏਸਿਊਵੀ ਹੋਵੇਗੀਆਂ । ਇਸ ਏਸਿਊਵੀ ਵਿੱਚ ਕੰਪਨੀ ਇਨਬਿਲਟ ਸਿਮ ਕਾਰਡ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰੇਗੀ ।
ਇਸਦੇ ਲਈ ਹੁੰਡਈ ਨੇ ਵੋਡਾਫੋਨ ਅਤੇ ਆਇਡਿਆ ਦੇ ਨਾਲ ਹੱਥ ਮਿਲਾਇਆ ਹੈ । ਹੁੰਡਈ ਵੇਨਿਊ ਵਿੱਚ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਗਲੋਬਲ ਬਲੂ ਲਿੰਗ ਟੇਕਨੋਲਾਜੀ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਸਮਾਰਟ ਕਨੇਕਟਿਵਿਟੀ ਫੀਚਰਸ ਨੂੰ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਜੋ ਕਿ ਵਹੀਕਲ ਦੇ ਲਾਇਵ ਲੋਕੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਵਾਇਡ ਕਰੇਗੀ ।

 ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਨਾਲ ਕੰਟਰੋਲ ਹੋਵੇਗੀ SUV : ਇਹ ਕਾੰਪੈਕਟ ਏਸਿਊਵੀ ਸੇਗਮੇਂਟ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਕਾਰ ਹੋਵੇਗੀ ਜੋ ਕਿ ਸਮਾਰਟ ਫੋਨ ਨਾਲ ਕੰਟਰੋਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੇਗੀ । ਇਸਦੇ ਲਈ ਕੰਪਨੀ ਇੱਕ ਐਪ ਦੇਵੇਗੀ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ਨਾਲ ਇਸ ਕਾਰ ਦੇ ਕਈ ਫੀਚਰਸ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰ ਸਕੋਗੇ ।
ਤੁਸੀ ਕਾਰ ਦੇ ਇੰਜਨ , ਏਸੀ , ਹਾਰਨ ਅਤੇ ਲਾਇਟ ਵਰਗੇ ਫੀਚਰਸ ਨੂੰ ਮੋਬਾਇਲ ਨਾਲ ਹੀ ਚਲਾ ਸਕੋਗੇ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਸਵਿੱਚ ‘ਫਾਇੰਡ ਮਾਏ ਕਾਰ’ ਫੀਚਰ ਨੂੰ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਪਾਰਕਿੰਗ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਲੱਭ ਸਕੋਗੇ ।
ਮਿਲੇਣਗੇ 33 ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਫੀਚਰਸ : ਇਸ ਏਸਿਊਵੀ ਕੰਪਨੀ 33 ਆਧੁਨਿਕ ਫੀਚਰਸ ਨੂੰ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚੋਂ 10 ਫੀਚਰਸ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਖਾਸ ਕਰ ਭਾਰਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਇਸਵਿੱਚ ਆਟੋ ਕਰੈਸ਼ ਨੋਟਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ,ਐਮਰਜੇਂਸੀ ਏਸਿਸਟ ,ਸਟੋਲੇਨ ਵਹੀਕਲ ਨੋਟਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ,ਮੰਥਲੀ ਹੇਲਥ ਰਿਪੋਰਟ ,ਮੇਂਟੇਨੇਂਸ ਅਲਰਟ ,
ਲਾਇਵ ਟਰੈਫਿਕ ਇੰਫਾਰਮੇਸ਼ਨ ,ਲਾਇਵ ਕਾਰ ਟਰੈਕਿੰਗ ,ਵਾਲੇਟ ਅਲਰਟ ਆਦਿ ਫੀਚਰਸ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਸਵਿੱਚ ਕਾਂ ਕਮਾਂਡ ਫੀਚਰ ਨੂੰ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਅਵਾਜ ਸਿਆਣੇਗੀ ਅਤੇ ਇਸ ਏਸਿਊਵੀ ਦੇ ਫੀਚਰਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀ ਆਪਣੀ ਅਵਾਜ ਨਾਲ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰ ਸਕੋਗੇ ।

ਡੁਅਲ ਕਲਚ ਟਰਾਂਸਮਿਸ਼ਨ : ਹੁੰਡਈ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ AMT ਆਟੋਮੇਟਿਕ ਗਿਅਰ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਆਪਣੀ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਸੈਂਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਅਜਿਹੀ ਉਂਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਇਸ ਏਸਿਊਵੀ ਵਿੱਚ 7 ਸਪੀਡ ਡੁਅਲ ਕਲਚ ਟਰਾਂਸਮਿਸ਼ਨ ਗਿਅਰਬਾਕਸ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ ।
ਇੰਜਨ ਵਿਕਲਪ : ਇਸ ਏਸਿਊਵੀ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜਲ ਦੋਨਾਂ ਹੀ ਵਰਜਨ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰੇਗੀ । ਜਾਣਕਾਰਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਇਸ ਏਸਿਊਵੀ ਵਿੱਚ 1 . 2 ਲਿਟਰ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਦਾ ਪੈਟਰੋਲ ਇੰਜਨ ਅਤੇ 1.4 ਲਿਟਰ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਦਾ ਡੀਜਲ ਇੰਜਨ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਸਵਿੱਚ ਪਰਫਾਰਮੇਂਸ਼ ਵੈਰਿਏੰਟ ਨੂੰ ਵੀ ​ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੰਪਨੀ 1.0 ਲਿਟਰ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਦਾ ਟਰਬੋ ਚਾਰਜ ਪੈਟਰੋਲ ਇੰਜਨ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ ।

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.