Traffic ਸਬੰਧੀ ਤੁਹਾਡੇ ਹੱਕ ਅਤੇ ਨਿਯਮ | Punjabi ਵਿਚ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਹਰ ਸੰਸਥਾ ਅਤੇ ਹਰੇਕ ਸੰਸਥਾ ਲਈ ਮੇਰੇ ਨਿਯਮ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਮੈਂ ਆਧੁਨਿਕ ਰਹਿਣ ਲਈ ਅਤੇ ਅਨੁਸ਼ਾਸਿਤ ਰਹਿਣ ਲਈ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ. ਇਹ ਸਵਾਲ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦਿਮਾਗ ਵਿਚ ਅਗਲੀ ਵਾਰ ਉੱਠਦਾ ਹੈ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਕੀ ਲੋੜ ਹੈ?

ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਨਿਰਵਿਘਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਹਰ ਜਗ੍ਹਾ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਹੈ. ਜੇ ਉਥੇ ਕੋਈ ਨਿਯਮ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਤਾਂ ਇਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਰਾਜਕਤਾ ਅਤੇ ਉਲਝਣ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਹੋਵੇਗੀ. ਨਿਯਮ ਕੰਮ ਨੂੰ ਨਿਯਮਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਲੋੜੀਂਦੇ ਮਾਰਗ ਦੇ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹਨ.
ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਸੜਕਾਂ ਉੱਤੇ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਦੀ ਸੁਚੱਜੀ ਆਵਾਜਾਈ ਲਈ, ਆਵਾਜਾਈ ਨਿਯਮ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਏ ਗਏ ਹਨ. ਇਹ ਨਿਯਮ ਉਸ ਹਰ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੁਆਰਾ ਆਖ਼ਰੀ ਸ਼ਬਦ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਚਲਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਦਾ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਬਣਦੇ ਹਨ.
Image result for ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਨਿਯਮ
ਸੜਕ ਲਈ ਨਿਯਮ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੋਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਪਰ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਸਮੂਹ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਲਈ ਅਜੇ ਵੀ ਇਹ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ. ਇਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਸੜਕ ਤੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਉਸ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲਾਜ਼ਮੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਵੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ਤੇ.
ਸਾਨੂੰ ਹੁਣੇ ਹੀ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਮਿਲ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਅਗਾਊਂ ਸੜਕ ਤੇ ਪੂਰਨ ਅਰਾਜਕਤਾ ਅਤੇ ਗੜਬੜ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਕੋਈ ਵੀ ਇਸ ਬਾਰੇ ਨਹੀਂ ਜਾਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਵੇਗਾ. ਇਹ ਅਰਾਜਕਤਾ ਨਾ ਸਿਰਫ ਅੰਦੋਲਨਾਂ ਵਿਚ ਦੇਰੀ ਲਈ ਅਗਵਾਈ ਕਰੇਗੀ ਬਲਕਿ ਸੰਘਰਸ਼ ਅਤੇ ਅਚਾਨਕ ਹੋਣਗੀਆਂ.
ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਸਾਨੂੰ ਜ਼ੇਬਰਾ ਕਰਾਸਿੰਗ ਤੋਂ ਸੜਕ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਸਾਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਕਿਉਂਕਿ, ਜੇ ਅਸੀਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਥਾਂ ਤੋਂ ਪਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਇੱਕ ਮੌਕਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕਿਸੇ ਦੁਰਘਟਨਾ ਨਾਲ ਮਿਲਦੇ ਹਾਂ. ਜੇ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਲਾਲ ਰੌਸ਼ਨੀ ਚੜ੍ਹਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਖਤਰੇ ਵਿੱਚ ਪਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਇੱਕ ਦੁਰਘਟਨਾ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਦੇ ਨਾਲ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦੇ ਰਹੇ ਹਾਂ.
Image result for ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਨਿਯਮ
ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਸਸ਼ਤਰਾਂ ਤੇ ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਲਈ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਸਾਡੀ ਆਪਣੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ. ਇਹ ਸਾਡੇ ਆਪਣੇ ਹਿੱਤ ਵਿਚ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਸੜਕ ‘ਤੇ, ਅਸੀਂ ਆਖ਼ਰੀ ਸ਼ਬਦ ਨੂੰ ਸੜਕ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ. ਨਿਯਮ ਸਾਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖਣ ਲਈ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸਾਡੇ ਆਪਣੇ ਹਿੱਤ ਵਿੱਚ ਹੈ
ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਤੋੜਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਮੁਸੀਬਤ ਦਾ ਸੱਦਾ ਦਿੰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ.
Image result for ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਨਿਯਮ
ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਨਿਯਮ ਸਖਤ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਉਹ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਹਨ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਬਾਹਰਲੇ ਨਿਯਮਾਂ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਨਿਯਮਾਂ ਵਿਚਲਾ ਅੰਤਰ ਅਸਲ ਵਿਚ ਕੇਵਲ ਇਕ ਹੈ. ਇਹ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਉਹ ਦਿਨ ਅਤੇ ਦਿਨ ਬਾਹਰ ਖਰਾਬ ਹੋ ਗਏ ਹਨ.
ਇਕੋ ਨਿਯਮ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਇੱਥੇ ਸਾਰੇ ਭਾਰਤੀਆਂ ਦੇ ਸਾਰੇ ਨਿਯਮਾਂ ਅਤੇ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਤੋੜਨ ਲਈ ਇੱਕ ਉਤਪਤੀ ਹੈ. ਭਾਰਤੀ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਇਹ ਬੜੀ ਤੇਜੀ ਹੈ. ਆਵਾਜਾਈ ਦੇ ਨਿਯਮ ਕਠੋਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਜਦੋਂ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ, ਤਾਂ ਵਰਤੋਂ ਕੀ ਹੈ.

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.