ਅਦਾਕਾਰ ਨਾਨਾ ਪਟੇਕਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸਾਰੀ ਜਾਇਦਾਦ ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਦਾਨ,ਇਸ ਨੇਕ ਉਪਰਾਲੇ ਲਈ ਦੱਬ ਕੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ

ਸਾਡੇ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਹਨ ਜੋ ਆਪਣੀ ਸਾਰੀ ਜਾਇਦਾਦ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਦਾਨ ਕਰਦ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੋ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਹੀ ਵੱਡੇ ਦਿੱਗਜ ਕਲਾਕਾਰ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਕਾਫ਼ੀ ਵਾਰ ਵੇਖਿਆ ਵੀ ਹੈ।ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਹ ਸੁਪਰਸਟਾਰ ਸਮਾਜਿਕ ਕਾਰਜਾਂ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਖਾਸੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਜੀ ਹਾਂ ਅੱਜ ਅਸੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੇ ਅਦਾਕਾਰ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਦੀ ਜੋ ਕਿ ਆਪਣੀ ਦਮਦਾਰ ਅਦਾਕਾਰੀ ਅਤੇ ਡਾਇਲਾਗ ਡਿਲੀਵਰੀ ਲਈ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਇੰਡਸਟਰੀ ‘ਚ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਜਾਣ ਪਹਿਚਾਣ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਜਾਣ ਪਹਿਚਾਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਤਰੰਗਾ , ਕਰਾਂਤੀਵੀਰ ਅਤੇ ਜਸਵੰਤ ਵਰਗੀਆਂ ਦੇਸ਼ ਭਗਤੀ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਫਿਲਮਾਂ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਦਾਕਾਰ ਪਾਟੇਕਰ ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਆਪਣਾ ਸਮਾਜਿਕ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਮਹਾਰਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੀ ਚਰਚਾ ਚ ਹਨ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਜਦੋਂ ਲਾਤੂਰ ਚ ਅਕਾਲ ਪਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਵਹਜਾ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਆਤਮਹੱਤਿਆ ਕੀਤੀ ਸੀ ਉਦੋਂ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਦੁੱਖ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਬਣਾਇਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਕਰਕੇ ਉਹ ਜ਼ਰੂਰਤ ਮੰਦ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਭਾਰਤੀ ਫਿਲ‍ਮਾਂ ਦੇ ਅਦਾਕਾਰ ਹਨ। ਉਹ ਲੇਖਕ ਅਤੇ ਫਿਲ‍ਮ ਨਿਰਮਾਤਾ ਵੀ ਹਨ। ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਹਿੰਦੀ ਫਿਲ‍ਮਾਂ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਭਿਨੈ ਦੇ ਸਾਰੇ ਹੀ ਦਰਸ਼ਕ ਦਿਵਾਨੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਅੱਜ ਤੱਕ ਕਈ ਵਾਰ ਰਾਸ਼‍ਟਰੀ ਫਿਲ‍ਮਾਂ ‘ਚ ਪੁਰਸ‍ਕਾਰ ਅਤੇ ਫਿਲ‍ਮਫੇਅਰ ਪੁਰਸ‍ਕਾਰ ਤੋਂ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਪਦਮਸ਼੍ਰੀ ਐਵਾਰਡ ਨਾਲ ਵੀ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਉਹ ਇੰਡਸ‍ਟਰੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਡਾਇਲਾਗ ਨੂੰ ਬੋਲਣ ਦੇ ਸ‍ਟਾਇਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫ਼ੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਦਾਕਾਰੀ ਦੇ ਦੀਵਾਨੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਉਮਰ ਵਰਗ ਵਿੱਚ ਮਿਲ ਜਾਣਗੇ। ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਦਾ ਜਨ‍ਮ ਮੁਰੂਡ – ਲਹਿਰੀਆਂ, ਰਾਇਗੜ , ਮ‍ਹਾਰਾਸ਼‍ਟਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦਾ ਨਾਮ ਦਿਨਕਰ ਪਾਟੇਕਰ ਅਤੇ ਮਾਂ ਦਾ ਨਾਮ ਸੰਜਨਾਬਾਈ ਪਾਟੇਕਰ ਹੈ। ਕਈ ਅਝਿਹੇ ਕੰਮ ਹਨ ਜੋ ਕਿ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਦੁਆਰਾ ਸਮਾਜ ਲਈ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਮਹਾਰਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਸੁੱਕਾ ਪੈਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਕਰਕੇ ਆਤਮਹੱਤਿਆ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਆਪ ਨਾਨ ਪਾਟੇਕਰ ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ 15000 ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 162 ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਪਰਵਾਰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸਨ।

ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਸੰਸਥਾ ਲਗਭਗ 700 ਅਜਿਹੀ ਜਗ੍ਹਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਸੁੱਕਾ ਪੈ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਸੇਵਾ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਦੇ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਨੇ ਆਮਿਰ ਖਾਨ ਨਾਲ ਜੁੜ ਕੇ ਲਗਭਗ 22 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਇਕੱਠੇ ਕੀਤੇ ਹਨ ਤਾਂਕਿ ਉਹ ਨਦੀ ਨੂੰ ਜੋੜ ਸਕਣ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪੀਣ ਦਾ ਪਾਣੀ ਤਾਂ ਮਿਲ ਸਕੇ। ਜਦੋਂ ਨਾਨਾ ਦੀ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੀ ਓਪਨਿੰਗ ਹੋਈ ਸੀ ਉਸੇ ਦਿਨ ਨਾਨਾ ਨੇ 80 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਸਨ ਜੋ ਕਿ ਕਾਫ਼ੀ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਸਮਾਜਿਕ ਕੰਮਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਨਾਨਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਮਰਦੇ ਦਮ ਤੱਕ ਜੀਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਮਿਲ ਗਈ ਹੈ । ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਨੇ ਆਪਣੀ 90 % ਜਾਇਦਾਦ ਨੂੰ ਦਾਨ ਵਿੱਚ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਆਪਣੀ ਬੁੱਢੀ ਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ 1 BHK ਮਕਾਨ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਨਾਨਾ ਵਰਗੇ ਲੋਕ ਹੀ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਦੇ ਸੱਚੇ ਵੀਰ ਸਪੁੱਤਰ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦਿਲੋਂ ਹੀਰੋ ਮੰਨਣ ਦਾ ਮਨ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ , ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.