ਇਸ ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ ਹੈ ਕੁਝ ਖਾਸ | ਕੀ ਹੈ ਖਾਸੀਅਤ ?? China Technology

ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਕੀਤੀ ਤਰੱਕੀ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕੇ ਜਾਂ ਸੁਣਕੇ ਆਮ ਬੰਦਾ ਤਾਂ ਇੱਕ ਵਾਰੀ ਸੁੰਨ ਹੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਤਰੱਕੀ ਦੀਆਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਉਦਾਹਰਣਾਂ ਕਿ ਕੋਈ ਅਨਪੜ੍ਹ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਪੜੇ ਲਿਖੇ ਲੋਕ ਵੀ ਸੋਚੀ ਪੈ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਦੀ ਤਰੱਕੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਮੁਲਕਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੈ ਚੀਨ। ਚੀਨ ਬਾਰੇ ਵੈਸੇ ਤਾਂ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਕਿ ਚੀਨ ਦਾ ਸਮਾਂ ਨਕਲੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਬਹੁਤ ਚਿਰ ਨਹੀਂ ਕੱਢਦਾ। ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਵੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਚੀਨ ਨੇ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਬਣੀ ਹਰ ਚੀਜ/ਹਰ ਬ੍ਰਾਂਡ ਦੀ ਨਕਲ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਭਾਵੇਂ iphone ਵਰਗੇ ਮੋਬਾਈਲ ਹੋਣ ਤਾਂ ਮਹਿੰਗੇ ਬ੍ਰਾਂਡ ਕੱਪੜੇ,ਚੀਨ ਨੇ ਨਕਲ ਕਰਕੇ ਉਸਦੀਆਂ ਕਾਪੀਆਂ ਬਣਾ ਹੀ ਦਿੱਤੀਆਂ ਨੇ। Image result for china technology of gauglesਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਚੀਨ ਦੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਖੋਜ ਬਾਰੇ ਦਸਾਂਗੇ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਦੰਦਾਂ ਥੱਲੇ ਉਂਗਲਾਂ ਦਬਾ ਲਓਗੇ। ਅਜਿਹੀ ਖੋਜ ਜੋ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਫੋਟੋ ਇੱਕ ਚੀਨੀ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰ ਦੀ ਹੈ। ਸਹਿਜੇ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਸਿਰਫ ਇਹੀ ਲਗਦਾ ਕਿ ਇਸ ਬੀਬੀ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰ ਨੇ ਪੁਲਸੀਆ ਵਰਦੀ ਤੇ ਟੋਪੀ ਪਾਈ ਹੈ ਤੇ ਨਾਲ ਐਨਕਾਂ ਲਗਾਈਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਐਨਕਾਂ ਦੀ ਖੂਬੀ ਕੀ ਹੈ ??Image result for china technology of gaugles ਇਹਨਾਂ ਐਨਕਾਂ ਦੀ ਖੂਬੀ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਐਨਕਾਂ ਨਾਲ ਚੀਨੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਰੀਬ 50 ਹਜਾਰ ਤੋਂ ਵੀ ਜਿਆਦਾ ਦੇ ਇਕੱਠ ਚੋਂ ਇੱਕ ਮੁਜਰਿਮ ਬੰਦਾ ਫੜ ਲਿਆ। ਇਹ ਬੰਦਾ ਕਈ ਅਪਰਾਧਿਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਲੋੜੀਂਦਾ ਸੀ ਇਸ ਕਰਕੇ ਇਹਨਾਂ ਐਨਕਾਂ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਫੜਨ ਵਿਚ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ। ਦਰਅਸਲ ਇਹ ਐਨਕਾਂ ਕੋਈ ਆਮ ਐਨਕਾਂ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਅਜਿਹੀ ਤਕਨੀਕ ਨਾਲ ਲੈਸ ਐਨਕਾਂ ਹਨ ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਹਨਾਂ ਵਿਚ ਦੀ ਦਿਸਦੇ ਹਰ ਬੰਦੇ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਫਤਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਦੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਐਨਕਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਦਿਸਦੇ ਹਰ ਬੰਦੇ ਬਾਰੇ ਪੂਰੀ ਡਿਟੇਲ ਯਾਨੀ ਉਸਦੀ ਫੋਟੋ,ਕੱਦ,ਰੰਗ ਆਦਿ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਖੁਫੀਆ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮੁੱਖ ਦਫਤਰ ਨੂੰ ਭੇਜਦੀਆਂ ਹਨ। ਓਥੇ ਬੈਠੇ ਤਕਨੀਕੀ ਮਾਹਿਰ ਉਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੋਲ ਜਮਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਯਾਨੀ Data ਨਾਲ ਮੇਲਕੇ ਦੇਖਦੇ ਹਨ ਤੇ ਫਿਰ ਇਸ ਤਰਾਂ ਇਹਨਾਂ ਐਨਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਭੇਜੀ ਜੋ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਪਰਾਧੀ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਾਲ ਮੇਲ ਖਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਫੜਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।Image result for china technology of gaugles ਇਸੇ ਤਰਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਅਪਰਾਧੀ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿਚ ਫੜਿਆ ਤੇ ਇਹ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕਰੀਬ 50 ਹਜਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਇਕੱਠ ਸੀ। ਇਹਨਾਂ ਐਨਕਾਂ ਨੇ ਉਸ ਅਪਰਾਧੀ ਨੂੰ ਫੜਨ ਵਿਚ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ। ਇਸਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚੀਨ ਨੇ ਦੁਨੀਆ ਸ੍ਹਾਮਣੇ ਇਹਨਾਂ ਖਾਸ ਐਨਕਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਤੇ ਇਸ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰ ਬੀਬੀ ਦੀ ਇਹ ਫੋਟੋ ਜਾਰੀ ਕਰਕੇ ਇਹਨਾਂ ਐਨਕਾਂ ਦੀ ਸਚਾਈ ਦੱਸੀ।

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.