ਜਥੇਦਾਰ ਅਕਾਲ ਤਖਤ ਦਾ ਐਲਾਨ – ਬਣੇਗੀ Sikh University ਅਤੇ ਸਿੱਖ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਬੋਰਡ

ਸ਼੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਸਾਹਿਬ ਜੀ ਦਾ 550 ਸਾਲਾ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਮਨਾਓਣ ਲਈ ਯਤਨ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ .. ਬੀਤੇ ਦਿਨੀ ਅਕਾਲ ਤਖਤ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਜਥੇਦਾਰ ਨੇ ਸਿੱਖ ਪੰਥ ਦੀਆਂ ਵੱਖ ਵੱਖ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਰੱਖੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਆ ਰਹੀਆਂ ਦਰਪੇਸ਼ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਥੇਦਾਰ ਅਕਾਲ ਤਖਤ ਸਾਹਿਬ ਨੇ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ

ਹੈ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਇੱਕ one domain university ਬਣੇਗੀ ਜਿਸ ਲਈ ਚੀਫ ਖਾਲਸਾ ਦਿਵਾਨ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰੇਗਾ .. ਜਥੇਦਾਰ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਹੀ ਵਿਸ਼ਾ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਜੋ ਕਿ ਸਿੱਖੀ ਇਤਿਹਾਸ ਅਤੇ ਗੁਰਮਿਤ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਖੋਜ ਕਾਰਜ ਹੋਵੇਗਾ ..
ਨਾਲ ਹੀ ਅਕਾਲ ਤਖਤ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਜਥੇਦਾਰ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ CBSI, ICSE ਵਾਂਗ ਸਿੱਖਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਵੱਖਰਾ ਸਿੱਖ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਬੋਰਡ ਬਣੇਗਾ …
Image result for jathedar akal takht
ਜਥੇਦਾਰ ਸਾਬ ਨੂੰ ਜਦ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਸਵਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਿ ਬੀਤੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਕਈ ਵਿਓਂਤਬੰਦੀਆਂ ਤਾਂ ਕੀਤਾਂ ਨੇ ਪਰ ਅਜੇ ਤੱਕ ਲਾਗੂ ਕਿਓਂ ਨਹੀਂ ਹੋਈਆਂ ਤਾਂ ਇਸਦਾ ਜਥੇਦਾਰ ਸਾਬ ਨੇ ਕੁੱਝ ਇਸ ਅੰਦਾਜ ਵਿੱਚ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ …
ਸ਼ਾਰਟਸਰਕਟ ਨਾਲ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਬੇਅਦਬੀ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਾਪਰਣ ਸਬੰਧੀ ਸਵਾਲ ਕਰਨ ਤੇ ਜਥੇਦਾਰ ਸਾਬ ਦਾ ਜਵਾਬ ਸੁਣੋ ..

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.