ਦੇਖੋ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਬਣਿਆ ਪਾਣੀ ‘ਤੇ ਚੱਲਣ ਵਾਲਾ ਇੰਜਣ ਜਪਾਨ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗਾ ਲਾਂਚ, ਇਹ ਹੈ ਕਾਰਨ

ਪੈਟਰੋਲ, ਡੀਜਲ ਅਤੇ ਬਿਜਲੀ ਨਾਲ ਚੱਲਣ ਵਾਲੇ ਇੰਜਨ ਬਾਰੇ ਤਾਂ ਅਸੀ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਪਰ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਚੱਲਣ ਵਾਲੇ ਇੰਜਨ ਬਾਰੇ ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇ। ਪਰ ਇਸ ਕੰਮ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ ਤਮਿਲਨਾਡੁ ਦੇ ਕੋਇੰਬਟੂਰ ਦੇ ਮਕੈਨੀਕਲ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਐਸ ਕੁਮਾਰਸਵਾਮੀ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਇੰਜਨ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਜੋ ਡਿਸਟਿਲਡ ਵਾਟਰ ਨਾਲ ਚੱਲਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਇੰਜਨ ਬਾਰੇ…
ਇਹ ਇੰਜਨ ਕਾਫ਼ੀ ਅਲੱਗ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇੰਜਨ ਹੈ। ਇਹ ਵਾਤਾਵਰਨ ਲਈ ਵੀ ਸਹੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਬਾਲਣ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਹਾਇਡਰੋਜਨ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਆਕਸੀਜਨ ਛੱਡਦਾ ਹੈ। ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਵੱਧਦੀਆਂ ਤੇਲ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਖੋਜ ਨੂੰ ਵਰਦਾਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਸ ਇੰਜਨ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੀ ਬਜਾਏ ਜਾਪਾਨ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਅਣਗਹਿਲੀ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਕੁਮਾਰਸਵਾਮੀ ਨੂੰ ਇਸਨੂੰ ਜਾਪਾਨ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕਰਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਇੰਜਨ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ 10 ਸਾਲ ਦਾ ਸਮਾਂ ਲੱਗਿਆ ਹੈ।
ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਇਸ ਇੰਜਨ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੇਸ਼ ਕਰਣਾ ਸੀ। ਜਿਸਦੇ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਹਰ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫਤਰ ਦਾ ਦਰਵਾਜਾ ਖੜਕਾਇਆ। ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਹੀ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ। ਆਪਣਾ ਦਰਦ ਬਿਆਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ, ਮੈਂ ਇੱਕ – ਦੋ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਕਈ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਕੀਤੀਆਂ।

ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਗਿਆ ਤਾਂ ਜਾਪਾਨ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਆਪਣੀ ਯੋਜਨਾ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਮੇਰੀ ਯੋਜਨਾ ਵਿੱਚ ਰੁਚੀ ਵਿਖਾਈ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸਨੂੰ ਤੁਸੀ ਹੀ ਪੂਰਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਮੈਨੂੰ ਹਰ ਸੰਭਵ ਮਦਦ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ। ਮੈਂ ਇਸ ਇੰਜਨ ਉੱਤੇ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਛੇਤੀ ਹੀ ਮੇਰਾ ਸੁਪਨਾ ਪੂਰਾ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.