ਵਿਆਹ ਦੇ ਕਾਰਡ ਉੱਤੇ ਪਿਓ ਨੇ ਲਿਖਵਾ ਦਿੱਤਾ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹਾ ਕਿ ਦੇਖ ਕੇ ਹਰ ਕੋਈ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਸਲਾਮ ..

ਆਮ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਕਾਰਡ ਬੇਹੱਦ ਨਿਜੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਦੁਲਹਾ – ਦੁਲਹਨ ਦੇ ਜਾਣ ਪਹਿਚਾਣ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਹੀ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਉੱਤੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਯੂਪੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਵਿਆਹ ਦਾ ਕਾਰਡ ਛਪਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹਾ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਜੋ ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ ।ਦਰਅਸਲ ਇਸ ਕਾਰਡ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਵਲੋਂ ਸੰਬੰਧਿਤ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸਮਾਜਕ ਸੁਨੇਹਾ ਵੀ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ. ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਇਹ ਕਾਰਡ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਛਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਚਲੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਅਖੀਰ ਇਸ ਕਾਰਡ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਕੀ ਹੈ |ਉਂਜ ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਵਿਆਹਾਂ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਵੱਖ ਹਟਕੇ ਕਰਣ ਦਾ ਚਲਣ ਚੱਲ ਪਿਆ ਹੈ. ਲੋਕ ਡੇਸਟਿਨੇਸ਼ਨ ਵੇਡਿੰਗ ਵਲੋਂ ਲੈ ਕੇ ,ਵਿਆਹ ਦੇ ਡਰੇਸ ਅਤੇ ਤਰੀਕੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਉੱਤੇ ਯੂਪੀ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਦੇ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਸਮਾਜ ਲਈ ਇੱਕ ਨਜੀਰ ਬੰਨ ਗਿਆ ।ਦਰਾਅਸਲ ਯੂਪੀ ਦੇ ਕੰਨੌਜ ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਿਤਾ ਨੇ ਧੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਕਾਰਡ ਉੱਤੇ ਵਿਆਹ ਦੀ ਜਰੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝਾ ਕਰਣ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸਾਮਾਜਕ ਸੁਨੇਹਾ ਵੀ ਲਿਖਿਆ ਹੈ. ਕੰਨੌਜ ਦੇ ਤਾਲਗਰਾਮ ਦੇ ਇਸ ਕਿਸਾਨ ਪਿਤਾ ਨੇ ਧੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਸੱਦੇ ਪੱਤਰ ਸਾਮਾਜਕ ਸੁਨੇਹਾ ਲਿਖਵਾਇਆ ਹੈ |ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣਾ ਸਖ਼ਤ ਮਨਾ ਹੈ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਸ ਕਦਮ ਦੀ ਚਾਰੇ ਪਾਸੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸ਼ਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ । ਇੱਕ ਪਿਤਾ ਦੇ ਫਰਜ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਕਿਸਾਨ ਨੇ ਜੋ ਸਾਮਾਜਕ ਫਰਜ ਨਿਭਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ ਉਸਤੋਂ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਉਸਦੀ ਤਾਰੀਫੇ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ . ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਹ ਪੂਰੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬੰਨ ਗਿਆ ਹੈ ।ਕੰਨੌਜ ਦੇ ਤਾਲਗਰਾਮ ਦੇ ਅਵਧੇਸ਼ ਚੰਦਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਧੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਕਾਰਡ ਉੱਤੇ ਅਜਿਹਾ ਇਸਲਈ ਲਿਖਵਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਕਿਉਂਕਿ ਅਕਸਰ ਨਸ਼ੇ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਵਿਆਹ ਦੇ ਪਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਮਰਿਆਦਾ ਭੁੱਲ ਹੰਗਾਮਾ ਕਰਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ ।ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਦੇ ਪਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਰੰਗ ਵਿੱਚ ਭੰਗ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਅਵਧੇਸ਼ ਚੰਦਰ ਨੇ ਧੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਬੁਲਾਵਾ ਪੱਤਰ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ਰਾਬ ਨਹੀਂ ਪੀਣ ਦੀ ਹਿਦਾਇਤ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ।ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਅਵਧੇਸ਼ ਚੰਦਰ ਦੇ ਇਸ ਕਦਮ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸ਼ਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਦੂੱਜੇ ਲੋਕ ਕਰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਨਸ਼ੇ ਉੱਤੇ ਅੰਕੁਸ਼ ਲੱਗ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਜਦੋਂ ਕਿ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਲੋਕ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਨਸ਼ੀਲੀ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਦੇ ਹਨ . ਜਿਆਦਾਤਰ ਵਿਆਹ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਕਾਕਟੇਲ ਪਾਰਟੀ ਅਤੇ ਵੱਖ ਵਲੋਂ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦਾ ਇਂਤਜਾਮ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਇਸਤੋਂ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਸੇਵਨ ਨੂੰ ਬੜਾਵਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ । ਉਥੇ ਹੀ ਅਵਧੇਸ਼ ਚੰਦਰ ਨੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਕਾਰਡ ਉੱਤੇ ਇਸਦੇ ਲਈ ਚਿਤਾਵਨੀ ਲਿਖਕੇ ਵੱਖ ਨਜੀਰ ਪੇਸ਼ ਕਰਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ ।

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.