ਸਹੁਰੇ ਨੂੰ ਹੀ ਕਰਾਉਣਾ ਪਿਆ ਆਪਣੀ 21 ਸਾਲ ਦੀ ਨੂੰਹ ਨਾਲ ਵਿਆਹ, ਜਾਣੋ ਆਖਿਰ ਅਜਿਹਾ ਕੀ ਹੋਇਆ

ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਘਟਨਾ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਸਨੂੰ ਸੁਣ ਤੁਸੀ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ। ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਦੇ ਇਸ ਜ਼ਮਾਣੇ ਵਿੱਚ ਛੋਟੀਆਂ ਤੋਂ ਛੋਟੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਕਦੋਂ ਅੱਗ ਫੜ ਲੈਣ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲਗਦਾ। ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਇੱਕ ਖਬਰ ਅੱਜ ਕੱਲ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਫੈਲੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਸਮਸਤੀਪੁਰ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ 65 ਸਾਲ ਦੇ ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਦੀ ਅਜਿਹੀ ਕੀ ਮਜਬੂਰੀ ਸੀ ਕਿ ਉਸਨੂੰ 21 ਸਾਲ ਦੀ ਕੁੜੀ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ, ਜਦੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਤੋਂ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਮਜਬੂਰੀ ਦਾ ਨਾਮ ਦਿੱਤਾ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ, ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਦੇ ਬੇਟੇ ਦਾ ਵਿਆਹ ਸਪਨਾ ਨਾਮ ਦੀ ਕੁੜੀ ਨਾਲ ਤੈਅ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਬਰਾਤ ਕੁੜੀ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਉੱਤੇ ਪਹੁਂਚ ਗਈ ਸੀ ਪਰ ਕਹਾਣੀ ਵਿੱਚ ਮੋੜ ਉਦੋਂ ਆਇਆ ਜਦੋਂ ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਪੰਡਾਲ ਵਿਚੋਂ ਭੱਜ ਗਿਆ।

ਦਰਅਸਲ, ਸਪਨਾ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਬਰਾਤ ਇੰਜ ਹੀ ਪਰਤ ਜਾਂਦੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬਹੁਤ ਬਦਨਾਮੀ ਹੁੰਦੀ। ਬਰਾਤ ਥਾਂ ਉੱਤੇ ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਵਿਆਹ ਦੇ ਦਿਨ ਹੀ ਸਭ ਕੁਝ ਛੱਡਕੇ ਭੱਜ ਗਿਆ, ਅਜਿਹਾ ਇਸ ਲਈ ਹੋਇਆ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਦਾ ਪੁੱਤਰ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਕੁੜੀ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਸੀ।

ਉਹ ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਦੇ ਡਰ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਲਈ ਤਿਆਰ ਤਾਂ ਹੋ ਗਿਆ ਪਰ ਵਿਆਹ ਦੇ ਪੰਡਾਲ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁਂਚ ਪਾਇਆ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਦੋਨਾਂ ਪਰਵਾਰਾਂ ਦੀ ਇੱਜਤ ਰੱਖਣ ਲਈ ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਨੇ ਸਪਨਾ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ।

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.