ਸਿਰਫ਼ 1000Rs ਦੇ ਇਸ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਲਾਇਸੈਂਸ ਨਾਲ ਕੈਨੇਡਾ-ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਵੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਚਲਾ ਸਕੋਂਗੇ ਕਾਰ

ਤੁਸੀਂ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਘੁੱਮਣ ਲਈ ਆਪ ਡਰਾਇਵ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਲਈ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਬਣਵਾ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਇੰਡਿਅਨ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਨਾਲ 10 ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਡਰਾਇਵ ਕਰ ਪਾਓਗੇ ਪਰ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਨਾਲ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਗੱਡੀ ਚਲਾ ਸਕਦੇ ਹਾਂ । ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਨਾਲ ਅਮਰੀਕਾ, ਯੂਰੋਪ ਸਹਿਤ ਸਿੰਗਾਪੁਰ, ਹਾਂਗਕਾਂਗ, ਮਲੇਸ਼ਿਆ ਵਰਗੇ ਆਸਪਾਸ ਦੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਕਾਰ ਡਰਾਇਵ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਕੌਣ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਵੈਲਿਡ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਵੈਲਿਡ ਪਾਸਪੋਰਟ ਅਤੇ ਵੀਜਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ਇਹ ਡਾਕੂਮੈਂਟ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਬਣਵਾਉਣ ਲਈ ਇਸ ਡਾਕੂਮੈਂਟ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ- ਫ਼ਾਰਮ 4A (ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਦਾ ਐਪਲਿਕੇਸ਼ਨ ਫ਼ਾਰਮ ), ਇਹ ਆਫਿਸ ਅਤੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਡਿਪਾਰਟਮੇਂਟ ਦੀ ਵੇਬਸਾਈਟ ਉੱਤੇ ਉਪਲੱਬਧ ਹੈ ।

ਵੈਲਿਡ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਦੀ ਅਟੇਸਟੇਡ ਕਾਪੀ ਵੈਲਿਡ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦੀ ਅਟੇਸਟੇਡ ਕਾਪੀ ਵੈਲਿਡ ਵੀਜਾ ਦੀ ਅਟੇਸਟੇਡ ਕਾਪੀ ਚਾਰ ਪਾਸਪੋਰਟ ਸਾਇਜ ਫੋਟੋਗਰਾਫ ਮੇਡੀਕਲ ਫ਼ਾਰਮ 1-A , ਇਹ ਆਫਿਸ ਅਤੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਡਿਪਾਰਟਮੇਂਟ ਦੀ ਵੇਬਸਾਈਟ ਉੱਤੇ ਉਪਲੱਬਧ ਹੈ । ਭਾਰਤੀ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਦਾ ਪਰੂਫ਼ ਏਅਰਟਿਕਟ ( ਵੈਰਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦੇ ਲਈ )ਫੀਸ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਬਣਵਾਉਣ ਲਈ 1,000 ਰੁਪਏ ਫੀਸ ਦੇਣੀ ਹੋਵੇਗੀ । ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਏਰਿਆ ਦੇ ਲੋਕਲ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਆਫਿਸ ਵਿੱਚ ਕੈਸ਼ ਵਿੱਚ ਜਮਾਂ ਕਰਵਾਣੀ ਹੋਵੇਗੀ । ਕੌਣ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਾਰੀ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਜੋਨਲ ਆਫਿਸ ਜਾਰੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ।

ਹਰ ਇੱਕ ਰਾਜ ਦੇ ਲੋਕਲ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਅਥਾਰਿਟੀ ਵਿੱਚ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਬਣਦਾ ਹੈ ।ਕਿੰਨੇ ਸਮੇ ਲਈ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਾਰੀ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਇੱਕ ਸਾਲ ਲਈ ਜਾਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਦਾ ਰਿਨਿਉਅਲਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਰਿਨਿਉ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ । ਵੈਲਿਡਿਟੀ ਖਤਮ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫਿਰ ਲਾਇਸੇਂਸ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਕੀ ਕਰਣਾ ਹੋਵੇਗਾਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹਨਾਂ ਸਾਰੇ ਡਾਕਿਉਮੇਂਟਸ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਏਰਿਆ ਦੇ ਲੋਕਲ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਆਫਿਸ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਡਾਕਿਉਮੇਂਟ ਅਤੇ 1,000 ਰੁਪਏ ਫੀਸ ਕੈਸ਼ ਵਿੱਚ ਜਮਾਂ ਕਰਵਾਉਣੀ ਹੋਵੇਗੀ । ਸਾਰੇ ਡਾਕਿਉਮੇਂਟ ਠੀਕ ਪਾਏ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ ਸੱਤ ਵਰਕਿੰਗ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 30 ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਜਾਰੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.