ਹੁਣ 30 ਸਾਲ ਤੱਕ ਇਹ ਬਰਾਂਡੇਡ AC ਫਰੀ ਦੇਵੇਗਾ ਠੰਡੀ ਹਵਾ, ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਏਅਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰ ( AC ) ਦੀ ਵੱਡੀ ਰੇਂਡ ਆ ਚੁੱਕੀ ਹੈ । ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਕਈ ਨਵੀਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ । ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ 2 ਸਟਾਰ ਤੋਂ 5 ਸਟਾਰ ਤੱਕ ਦੇ AC ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ । ਏਅਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਉਸਦੀ ਰੇਟਿੰਗ 5 ਸਟਾਰ ਵੀ ਹੈ ਤਾਂ ਵੀ ਬਿਜਲੀ ਬਿੱਲ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ । ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ AC ਦੇ ਵਿੱਚ Videocon ਆਪਣਾ ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਸੋਲਰ AC ਲੈ ਕੇ ਆਈ ਹੈ । ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬਿਜਲੀ ਬਿੱਲ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ।

ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਅਜਿਹਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਏਆਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਅਤੇ ਸੋਲਰ ਐਨਰਜੀ ਨਾਲ ਚੱਲਦਾ ਹੈ । ਯਾਨੀ ਕਿ ਇਸ AC ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿੱਲ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ । ਕੰਪਨੀ AC ਦੇ ਨਾਲ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਪਲੇਟ ਅਤੇ DC ਨਾਲ AC ਕੰਵਰਟਰ ਨਾਲ ਦੇਵੇਗੀ । ਯਾਨੀ ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੱਖ ਪੈਸੇ ਖਰਚ ਨਹੀਂ ਕਰਨੇ ਹੋਣਗੇ ।

ਇਹ ਪੈਨਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਲਾਇਮੇਟ ਕੰਡੀਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਣਗੇ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮੇਂਟੇਨੇਂਸ ਖਰਚ ਵੀ ਬੇਹੱਦ ਘੱਟ ਹੈ । ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇਸ ਏਅਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰ ਨੂੰ 2 ਵੱਖ – ਵੱਖ ਕੈਪੇਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਕੱਢਿਆ ਹੈ । ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ 1 ਟਨ ਅਤੇ 1 . 5 ਟਨ AC ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ ।

Videocon ਨੇ 1 ਟਨ ਅਤੇ 1 . 5 ਟਨ ਕੈਪੇਸਿਟੀ ਵਾਲੇ AC ਕੱਢੇ ਹਨ । ਇਸ ਵਿੱਚ 1 ਟਨ ਵਾਲੇ ਏਅਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 99 ਹਜਾਰ ਅਤੇ 1 . 5 ਟਨ ਵਾਲੇ AC ਦੀ ਕੀਮਤ 1 . 39 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ । ਕੰਪਨੀ ਇਸ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਪਲੇਟ ਅਤੇ DC ਨਾਲ AC ਕੰਵਰਟਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ । ਇਹ AC ਉਸ ਸਮੇ ਹੀ ਕੰਮ ਕਰੇਗਾ ਜਦੋਂ ਧੁੱਪ ਹੋਵੇਗੀ ।

ਰਾਤ ਵਿੱਚ ਇਹ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਬੈਟਰੀ ਵੱਖ ਖਰੀਦਣੀ ਹੋਵੇਗੀ । ਜੋ ਪੂਰੀ ਰਾਤ ਤੁਹਾਡੇ ਏਅਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰ ਨੂੰ ਚਾਲੂ ਰੱਖ ਸਕੇ । ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹੇ ਖਰਚ ਤੇ ਤੁਸੀ 25 ਤੋਂ 30 ਸਾਲ ਤੱਕ ਫਰੀ ਵਿੱਚ ਠੰਡੀ ਹਵਾ ਲੈ ਸੱਕਦੇ ਹੋ

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.