ਜਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਦੁਬਾਰਾ ਕਦੇ ਪੱਥਰੀ ਨਹੀਂ ਬਣੇਗੀ ਬਸ ਖਾਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿਓ ਇਹ ਚੀਜ,

ਗੁਰਦੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ ਕ੍ਰਿਆ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਅਦਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਅੰਗਾਂ ਨੂੰ ਖ਼ੂਨ ਫ਼ਿਲਟਰ ਕਰਕੇ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਤੇ ਵਾਧੂ ਦੇ ਤਰਲ ਪਦਾਰਥਾਂ ਨੂੰ ਪਿਸ਼ਾਬ ਰਾਹੀਂ ਕੱਢ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਗੁਰਦੇ, ਬਿਜਲੀ ਸਥਿਰ, ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ, ਸੋਡੀਅਮ ਤੇ ਫਾਸਫੇਟ ਵਰਗੇ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਤੇ ਖ਼ੂਨ ਦੇ ਦਬਾਅ ਨੂੰ ਨਿਯਮਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਹਾਰਮੋਨ ਰਾਹੀਂ ਖ਼ੂਨ ਦੇ ਲਾਲ ਸੈੱਲ ਬਣਾਉਣ ਤੇ ਹੱਡੀ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਰੱਖਦਾ ਹੈ।
ਹਾਲਾਂਕਿ ਗੁਰਦਿਆਂ ਦੀ ਕ੍ਰਿਆ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨ ਦੇ ਕਈ ਕਾਰਨ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਪੱਥਰੀ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਆਮ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ। ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕ ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਨਾਲ ਪੀੜਤ ਹਨ। ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਪੱਥਰੀ ਨਾਲ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਖ਼ਤਰਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਪਰ ਇਸ ਨਾਲ ਨਾ ਸਹਿਣਯੋਗ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਪੱਥਰੀ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਕੁਦਰਤੀ ਨੁਸਖ਼ਾ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਜਿਹੜਾ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਫੰਕਸ਼ਨਿੰਗ ਵਿੱਚ ਤਸੱਲੀਬਖਸ ਸੁਧਾਰ ਕਰੇਗਾ।
ਸਮਗਰੀ:
1) ਅਜਵਾਇਨ ਜਾਂ ਧਨੀਆਂ (parsley or coriander) ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਦੀ ਇਕਮੁੱਠੀ
2) Water
ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਵਿਧੀ:
ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਵਿਧੀ ਬਹੁਤ ਸਰਲ ਹੈ। ਅਜਵਾਇਨ ਜਾਂ ਧਨੀਏ ਦਾ ਇੱਕ ਗੁੱਛਾ ਲਵੋ ਤੇ ਇਹ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਧੋ ਲਵੋ। ਇਸ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਨੂੰ ਛੋਟੇ-ਛੋਟੇ ਟੁਕੜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੱਟੋ ਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਵਰਤਣ ਵਿੱਚ ਪਾਵੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਪਾਵੇ ਤੇ 10 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਉਬਾਲੋ। ਹੁਣ ਇਸ ਨੂੰ ਠੰਢਾ ਹੋਣ ਦੇਵੋ। ਇਸ ਮਿਕਸਰ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਬੋਤਲ ਵਿੱਚ ਪਾ ਲਵੋ ਤੇ ਫ਼ਰਿਜ ਵਿੱਚ ਠੰਢਾ ਹੋਣ ਲਈ ਰੱਖੋ।
ਇਸ ਘੋਲ ਦਾ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਇੱਕ ਗਿਲਾਸ ਪੀਵੋ। ਛੇਤੀ ਹੀ ਤੁਸੀਂ ਨੋਟਿਸ ਕਰੋਗੇ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਲੂਣ ਤੇ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਪਦਾਰਥ ਪਿਸ਼ਾਬ ਰਾਹੀਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਲੱਗਣਗੇ। ਅਜਵਾਇਨ ਜਾਂ ਧਨੀਆਂ ਗੁਰਦੇ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਅਸਰਦਾਇਕ ਕੁਦਰਤੀ ਹਰਬਲ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਇਕੱਠਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਨਾਲ ਡਾਕਟਰ ਗੁਰਦੇ ਸਾਫ਼ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੁਸਖਿਆਂ ਨੂੰ ਮਾਨਤਾ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੇ। ਇਹ ਰਿਵਾਇਤੀ ਦਵਾਈਆਂ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਜਿਹੜੀਆਂ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਤਾਂ ਹਨ ਸਿਹਤ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ

About admin

Check Also

ਸਰਸੇ ਵਾਲੇ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਜੇਲ੍ਹ ਚੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਲਾ ਲਿਆ ਪੱਕਾ ਜੁਗਾੜ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੋ ਸਾਧਵੀਆਂ ਦਾ ਜਿਣਸੀ ਸ਼ੁਸ਼ਣ ਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਮਚੰਦਰ ਛਤਰਪਤੀ ਦੀ ਹੱਟਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.