ATM ਕਾਰਡ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੇ ਹੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਡਾ 10 ਲੱਖ ਦਾ ਬੀਮਾ , ਇਸ ਤਰਾਂ ਲਓ ਬੀਮਾ ਰਾਸ਼ੀ

ਏਟੀਐੱਮ ਨੇ ਸਾਡੀ ਬੈਂਕਿੰਗ ਲਾਇਫ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਆਸਾਨ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਹੁਣ ਏਟੀਐੱਮ ਕਾਰਡ ਹੋਣ ਨਾਲ ਨਾ ਤਾਂ ਪੈਸੇ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਚੱਕਰ ਲਗਾਉਣੇ ਪੈਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀਂ ਸ਼ਾਪਿੰਗ ਉਤੇ ਜਾਣ ਲਈ ਪੈਸੇ ਲੈ ਕੇ ਜਾਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਪਰ ਕੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਏਟੀਐੱਮ ਕਾਰਡ ਸਿਰਫ ਕੈਸ਼ ਕੱਢਣ ਜਾਂ ਬਿਲ ਪੇਮੇਂਟ ਕਰਨ ਲਈ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ , ਸਗੋਂ ਇਸਦੇ ਹੋਰ ਵੀ ਕਈ ਫਾਇਦੇ ਹਨ । ਏਟੀਐੱਮ ਕਾਰਡ ਹੋਲਡਰ ਨੂੰ ਬੈਂਕਿੰਗ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਈ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਮਿਲਦੀ ਹੈ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸਾਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਇੰਸ਼ਯੋਰੇਂਸ ( ਬੀਮਾ ) । ਏਟੀਐੱਮ ਕਾਰਡ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਗ੍ਰਾਹਕ ਦਾ ਬੀਮਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਰਕਾਰੀ ਅਤੇ ਗੈਰ ਸਰਕਾਰੀ ਬੈਂਕ ਦਾ ਏਟੀਐੱਮ ਕਾਰਡ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਇਹ ਮੰਨ ਲਓ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਉਸ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਦੁਰਘਟਨਾ ਬੀਮਾ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ।

10 ਲੱਖ ਤੱਕ ਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਬੀਮਾ… ਸਾਰੇ ਸਰਕਾਰੀ ਅਤੇ ਗੈਰ – ਸਰਕਾਰੀ ਬੈਂਕ ਏਟੀਐੱਮ ਕਾਰਡ ਹੋਲਡਰ ਨੂੰ ਐਕਸੀਡੈਂਟ ਹਾਸਪਿਟਲਾਇਜੇਸ਼ ਕਵਰ ਅਤੇ ਐਕਸੀਡੈਂਟ ਡੇਥ ਕਵਰ ਕਾਰਡ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿੰਦੇ ਹਨ । ਜਿਸਦੀ ਰੇਂਜ 50 ਹਜਾਰ ਤੋਂ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦਾ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹਰ ਇੱਕ ਗਾਹਕ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ , ਪਰ ਨਾ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਪਤਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਬੈਂਕ ਵਲੋਂ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦਾ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਲੈਣ ਲਈ ਕੁੱਝ ਸ਼ਰਤਾਂ ਹਨ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੀਮੇ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਤੱਦ ਹੀ ਮਿਲੇਗੀ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਏਟੀਐੱਮ ਚਲ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਪਿੱਛਲੇ 60 ਦੇ ਅੰਦਰ ਟਰਾਂਜੇਕਸ਼ਨ ਹੋਣੀ ਜਰੂਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿਵੇਂ ਕਰੀਏ ਬੀਮਾ ਕਲੇਮ ? ਏਟੀਐੱਮ ਕਾਰਡ ਦੇ ਜਰਿਏ ਬੀਮਾ ਹੋਣ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਾ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕਲੇਮ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਘੱਟ ਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਬੀਮੇ ਦਾ ਕਲੇਮ ਕਰਨ ਲਈ ਹਾਦਸਾ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਰੰਤ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦਿਓ ਅਤੇ ਹਰ ਚੀਜ ਨੂੰ ਠੀਕ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖੇ । ਜੇਕਰ ਹਸਪਤਾਲ ਜਾਣ ਦੀ ਨੌਬਤ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੇਡੀਕਲ ਰਿਪੋਰਟਸ ਜਮਾਂ ਕਰਨੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਜੇਕਰ ਹਾਦਸੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਮੌਤ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਚੀਜਾਂ ਨੂੰ ਜਮਾਂ ਕਰਨਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ – ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਰਿਪੋਰਟ , ਪੁਲਿਸ ਪੰਚਨਾਮਾ , ਡੇਥ ਸਰਟਿਫਿਕੇਟ ਅਤੇ ਨਿਯਮਕ ਡਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੇਂਸ । ਨਾਲ ਹੀ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਦੱਸਣਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਾਰਡ ਹੋਲਡਰ ਨੇ ਪਿਛਲੇ 60 ਦਿਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਟਰਾਂਜੇਕਸ਼ਨ ਕੀਤੀ ਸੀ ।

About admin

Check Also

ਜਾਣੋ ਕਿਵੇਂ ਗਠੀਏ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਮੁੱਢ ਤੋਂ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਬਸ ਕਰ ਲਵੋ ਇਹ ਕੰਮ,ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਖੋ ਤੇ ਸਰਬੱਤ ਦੇ ਭਲੇ ਲਈ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਆਯੁਰਵੇਦ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰੀਰ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਾਰੀਆ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਰੱਖ ਪਾਉਣ ‘ਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.