ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਜੀ ਚ ਮੌਜੂਦ ਸਾਰੇ ਰੁੱਖ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਲਗਾਵੇਗੀ

ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ 62 ਏਕੜ ਜ਼ਮੀਨ ‘ਤੇ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਵਿਰਾਸਤ-ਏ-ਖਾਲਸਾ ਯਾਦਗਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਇੱਕ ਨੇਚਰ ਪਾਰਕ ਨੂੰ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤਿਆਰ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਦਰਜ ਅਤੇ ਸਿੱਖ ਇਤਿਹਾਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਾਰੇ ਦਰੱਖਤ ਹੋਣਗੇ।Guru Granth Sahib Wallpapers - Gurbani Bodhਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ (ਪੀਏਯੂ) ਦੇ ਲੈਂਡਸਕੇਪਿੰਗ ਮਾਹਿਰ ਨਵਤੇਜ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਇਸ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਵਜੋਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇੰਡੀਅਨ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਦੀ ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਿਕ ਨਵਤੇਜ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨੇਚਰ ਪਾਰਕ ਵਿੱਚ ਬਨਸਪਤੀ ਅਤੇ ਜੀਵ-ਜੰਤੂਆਂ ਦੀਆਂ ਉਹ ਪ੍ਰਜਾਤੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ ਜੋ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਥੀਮ-ਅਧਾਰਤ ਪਾਰਕ ਜੰਗਲ ਵਿੱਚ ਜੈਵ ਵਿਭਿੰਨਤਾ, ਬਨਸਪਤੀ ਅਤੇ ਜੀਵ-ਜੰਤੂਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰੁੱਖਾਂ ਅਤੇ ਫਸਲਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰੇਗਾ।guru granth sahib ji wallpapers,font,textile,reading,writing,linens (#630854) - WallpaperUseਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸੈਰ -ਸਪਾਟਾ ਅਤੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਨੇ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਖ਼ਬਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਇਸ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਨੂੰ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਫਰਵਰੀ ਤੱਕ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦੀ ਪੂਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।” ਨੇਚਰ ਪਾਰਕ ਵਿੱਚ ਚਿਕਿਤਸਕ ਪੌਦੇ ਵੀ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ।ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਾਰਕ ਦੇ ਵੱਖੋ ਵੱਖਰੇ ਜ਼ੋਨ ਹੋਣਗੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਦਰਖਤ ਅਤੇ ਸਿੱਖ ਇਤਿਹਾਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਾਰੇ ਰੁੱਖ ਹੋਣਗੇ। ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਖੋਜ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਅਜਿਹੇ ਸਾਰੇ ਰੁੱਖ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਾਂਗੇ।”Shri Guru Granth Sahibji - 2592x1456 Wallpaper - teahub.ioਕਾਰ ਸੇਵਾ ਖਡੂਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਰੁੱਖਾਂ, ਬਨਸਪਤੀਆਂ ਅਤੇ ਜੀਵ -ਜੰਤੂਆਂ ਦਾ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ੀਕਰਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿੰਨਾ ਕਿ 63, ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਦਰਸਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਛੇ ਰੁੱਖ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਜੋ ਛਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਸੱਤ ਜੋ ਫਲ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਪੰਜ ਜੋ ਖੁਸ਼ਬੂ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ 11 ਚਿਕਿਤਸਕ ਪੌਦੇ ਹਨ।

About admin

Check Also

ਤੇ ਹੁਣ ਛਬੀਲ ਲਗਾਓਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪੈ ਗਿਆ ਪੰਗਾ …Chabeel

ਭਾਈ ਕਾਨ੍ਹ ਸਿੰਘ ਨਾਭਾ ਦੇ ਮਹਾਨ-ਕੋਸ਼ ਮੁਤਾਬਿਕ ‘ਛਬੀਲ’ ਅਰਬੀ ਦੇ ਲਫ਼ਜ਼ ‘ਸਬੀਲ’ ਦਾ ਪ੍ਰਾਕ੍ਰਿਤ ਰੂਪ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.